ผู้เขียน หัวข้อ: ห้ามคุยกันในห้องน้ำ ห้ามขานรับเวลาถ่ายหนักถ่ายเบา  (อ่าน 6988 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazzy_fatgirl

• ทุกอย่างอยู่ที่ `ใจ`
  • ตติยะ
    • ICQ Messenger - 12373728
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com
อย่างหลังนี่ชัดเจนอยู่แล้ว แต่ว่า ห้ามคุยกันในห้องน้ำนี่รวมไปถึง พูดคนเดียวด้วยไหมคะ หรือว่า บ่นอะไรกับตัวเองคนเดียวอ่ะค่ะ

คราวก่อนงานเข้าไปรอบนึง ต้องไปหาหลวงพ่ออีก แล้ววันนี้เพิ่งไปเอามา แล้วลืมถามเรื่องพูดคนเดียว บ่นคนเดียวในห้องน้ำอ่ะค่้ะ

แต่ไม่รู้คือไม่ผิดใช่เปล่าคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงทีค่ะ
ความดีอยู่ที่นาย
ความตายอยู่ที่ตัว
ความดีที่ไม่ตาย
อยู่ที่นายไม่ลืมตัว

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
 การพูดในห้องน้ำตามที่ได้ยินมาไม่เห็นพระอาจารย์-อาจารย์สายบางพระห้ามนี่ครับ รึว่าท่านได้ฝั่งเข็มทองมาล่ะครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
การพูดในห้องน้ำตามที่ได้ยินมาไม่เห็นพระอาจารย์-อาจารย์สายบางพระห้ามนี่ครับ รึว่าท่านได้ฝั่งเข็มทองมาล่ะครับ

ตามนั้นครับท่าน เคยรู้ว่าคนที่ฝังเข็มห้ามเปิดปากเวลาถ่ายหนักครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ข้อห้ามในการสักยันต์ที่วัดบางพระไม่ได้ห้ามไว้นะครับ..

..เป็นข้อห้ามข้อการฝังเข็มทอง ฝังตะกรุดทองคำ ครับ...

การคุยกันในห้องน้ำไม่ได้ผิดอะไรครับ..

..เค้าห้ามไว้เฉพาะเวลาถ่ายหนักถ่ายเบา ห้ามพูด หรือแม้กระมั่งสูบบุหรี่ก็ห้ามครับ..

...ร้องเพลงเวลาอาบน้ำก็ได้ไม่ผิดครับ หุหุ...

..มีความสุขดี อาบน้ำไปด้วย ฮัมเพลงไปด้วย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ข้อห้ามในการสักยันต์ที่วัดบางพระไม่ได้ห้ามไว้นะครับ..

..เป็นข้อห้ามข้อการฝังเข็มทอง ฝังตะกรุดทองคำ ครับ...

การคุยกันในห้องน้ำไม่ได้ผิดอะไรครับ..

..เค้าห้ามไว้เฉพาะเวลาถ่ายหนักถ่ายเบา ห้ามพูด หรือแม้กระมั่งสูบบุหรี่ก็ห้ามครับ..

...ร้องเพลงเวลาอาบน้ำก็ได้ไม่ผิดครับ หุหุ...

..มีความสุขดี อาบน้ำไปด้วย ฮัมเพลงไปด้วย..

ตามนั้นครับ และเพิ่มเติมครับผู้ที่ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
ท่านก็ห้ามพูด ห้ามบ้วนน้ำลายลงพื้นธรนี เวลาถ่ายหนักถ่ายเบา (ประมาณนี้ล่ะครับ)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เอ  ผมจับตะกรุด ทอง  ที่ฝังอยู่ใต้  ท้องแขนผม ทั้งสองแขน ที่ฝังด้วยมือ หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เมื่อ 20 กว่าปี  ก็ยังอยู่ครบ  ทั้งสามดอกเลย

เอ หลวงพ่อท่าน จะเน้นแค่  ด่าพ่อด่าแม่ ผิดลูกเมียชาวบ้าน  ประมาณนั้นอะครับ

ใด้ความรู้เพิ่มอีกแล้วซิ 

เอ  ผมคง รักษาใว้ไม่อยู่แน่ๆ  เข้าห้องน้ำ ห้ามพูดเนี่ย  ผมเข้าห้องน้ำที่บ้านนี่  เปิดประตู ทุกทีซิน่า แบบว่า  ปิดแล้วอึดอัดอะ  แล้วก็นั่งอ่านหนังสืออีก

แถมบางที  ลูกบ้าง เมียบ้าง  เดินผ่าน ก็ต้องพูดคุยกันอยู่เป็นประจำ

ยิ่งห้องน้ำ ที่ทำงาน  ห้องใกล้ๆกัน  ถ่ายไป ตะโกนคุยกันไป  โอ่ ถ้าห้ามแบบนี้  จบเห่  พอดีเลย ผม  ไม่เหลืออะไรแล้ว ปิ๋ว :050:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เจอบ่อยครับ แนวหนังปิดเทอมใหญ่ 

โทรหาบางคน ถามว่าทำไร  ..อี้..อยู่  กำ  แล้วจะรับทำไมนะ

ถ้าฝังเข็มก็ตามนั้นครับ  พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง  เกี่ยวมั๊ยนะ 
:005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถ้ามีคนเรียกหรืออย่างไร ก็เอาขันน้ำเคาะเอาครับ ทำให้เกิดเสียงเอานะจ้ะ  :095:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เคยได้ยินผู้เฒ่าผู้แก่ เล่าว่า  :059: :069:  ห้ามขานรับเวลาได้ยินเสียงคนเรียก ถ้ายังไม่เห็นตัว  11; 05;

เพราะเสียงที่เรียกเราอาจจะไม่ใช่คนดิ  38; 17; 31;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 02:17:49 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ผมยังร้องเพลงคนเดียวเลย ในห้องน้ำอ่ะ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com

ใช่ค่ะ ฝังตะกรุดทองมาค่ะ

ฝังมาทั้งหมด 15 ดอก แล้วค่ะ

ฝังกับหลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์ ค่ะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ทวารเปิด  ของอาจเข้าได้ครับท่าน ยิ่งขานไปไม่ไช่เสียงคนนี่ก็ลำบากหน่อย ^^"
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ฝังกับหลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์ ค่ะ

ศิษย์หลวงพ่อออด เหมือนกันครับ แต่ผมแค่ ๓ ดอก  เสียวปี๊ดเลย   :075: :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **

หุหุ..ก่อนกลับหลวงพ่อสั่งว่ายังไง..มาเที่ยวหน้าต้อง....กลับถึงรังสิตกี่โมงครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ฝั่งตะกรุด 15ดอก โอ้โห้ มีเรื่องไม่วิ่งชนกันรึครับ ล้อเล่น ฝั่งตามกำลังศรัทธาท่านเลยนะครับ (ตามที่ฟังมาจะกระตุกเตือนตอนมีเรื่อง) ดีครับเยอะๆช่วยกันเตือนจะได้ไม่เหนื่อย แล้วฝั่งนี้เป็นตะกรุดท้องคำจริงๆเลยไหมท่าน แล้วฝั่งนี่เสียค่าบูขาเท่าไหร่ รวมค่าครูค่าตะกรุดทองด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2552, 02:29:43 โดย ชลาพุชะ »

• ตติยะ

หุหุ..ก่อนกลับหลวงพ่อสั่งว่ายังไง..มาเที่ยวหน้าต้อง....กลับถึงรังสิตกี่โมงครับ

มีงงค่ะ งานนี้ คือว่า ไม่ได้กลับรังสิตค่ะ

กลับโคราช อ่ะค่ะ

บ้านอยู่เพชรบุรี แต่เรียนที่โคราชอ่ะ

ตอนแรกฝัง 6 ดอก ช่วงกลางเดือน กุมภา ค่ะ

แล้ววันศุกร์ ที่ 13 ก็มาจากโคราช ฝังอีก 9 ดอก ค่ะ

แล้วหนูถามข้อห้ามข้อนี้แล้ว แต่ว่าท่านก็บอกว่า ห้ามพูดกับคนอื่นในห้องน้ำ

แต่หนูไม่แน่ใจว่า พูดกับตัวเองได้หรือเปล่า เวลาเข้าห้องน้ำ จะท่องศัพท์ ท่องสูตรต่าง ๆ ไปด้วย อ่ะค่ะ

ก็เลยไม่แน่ใจ พอกลับมาถึงห้องก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาอ่ะค่ะ

พอช่วงบ่ายก็โทรไปถามทางวัด ทางวัดก็บอกว่า พูดกับตัวเองไม่เป็นไร บ่นคนเดียวก็ไม่เป็นไรค่ะ

พอฝังเสร็จ หนูก็นั่งรถมาขึ้นรถที่หมอชิตอ่ะค่ะ แต่ก็แวะที่อื่นนิดหน่อย

แล้วไม่ได้ค้างคืนที่ไหนเลยค่ะ

มาถึงโคราช ถึงหอพักประมาณ ตีห้าของวันเสาร์ ที่ 14 ค่ะ

หนูเลยงงว่า กลับรังสิต ตอนไหน งงค่ะ

แล้วหลวงพ่อท่านสั่งว่าอย่างไรหรือคะ หนูก็ไม่เห็นท่านจะสั่งอะไรเลยอ่ะค่ะ

หรือว่าหนูจำไม่ได้

ยังไงคุณ ~พระลักษณ์~ ช่วยบอกกล่าว แนะนำ ชี้แจง ทีนะคะ

หรือ PM มาบอกก็ได้ค่ะ

ถ้าผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยค่ะ

ด้วยความเคารพค่ะ

• ตติยะ
ฝั่งตะกรุด 15ดอก โอ้โห้ มีเรื่องไม่วิ่งชนกันรึครับ ล้อเล่น ฝั่งตามกำลังศรัทธาท่านเลยนะครับ (ตามที่ฟังมาจะกระตุกเตือนตอนมีเรื่อง) ดีครับเยอะๆช่วยกันเตือนจะได้ไม่เหนื่อย แล้วฝั่งนี้เป็นตะกรุดท้องคำจริงๆเลยไหมท่าน แล้วฝั่งนี่เสียค่าบูขาเท่าไหร่ รวมค่าครูค่าตะกรุดทองด้วยนะครับ

คิดว่าน่าจะตะกรุดทองคำจริง ๆ เลยค่ะ เพราะเป็นของที่ต้องเข้าไปอยู่ในตัวเราจริง ๆ ถ้าเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่ทองก็น่าดูเหมือนกันนา

(ในส่วนนี้ถ้าผิดถูกยังไง ก็รอผู้รู้ช่วยชี้แจงค่ะ)

ส่วนค่าตะกรุด ก็ดอกละ 126 ค่ะ พานครูก็มี ดอกไม้ บุหรี่ ค่ะ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมเพิงจะ 6 ดอกเอง
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
พระอาจารย์สั่งมาง่ายๆครับ (เข็มทอง)

ขี้เยี่ยว ห้ามเปิดปาก ((ตามคำท่านบอกมาเลยครับ))

แถมมาด้วยว่า ดี ไอ้พวกสูบบุหรี่ มันจะได้สูบไม่ได้  :075:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]