ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าจะได้ไปไหว้ครูแต่ละปี  (อ่าน 1350 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กว่าจะได้ไปไหว้ครูแต่ละปี
« เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 12:51:24 »
จำไม่ได้หรอกนะว่าไปไหว้ครูกี่ครั้งแต่จำได้ว่าไปทุกปี ถ้าไม่ไหวจริงๆจะบอกหลวงพ่อเปิ่นท่านในใจว่าหลวงพ่ออยากไปอ่ะแต่ไม่รู้ไปไง สักพัก จะมีเหตุให้ได้ไป (ถ้าติดปัญหา)

แล้วถ้าลืมวันไหว้ครูล่ะ แต่ก่อนยังมิได้เข้าเว็บครับท่าน ต้องจำข้อมูลจากวัด แหะๆ ลืม -*-  จดมาแล้วปลิวหาย แหะๆๆๆกรรมๆ
but ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร อย่างไร ถ้าหากใกล้วันไหว้ครู ท่านจะได้พบ หลวงพ่อ (ครับนี้เรื่องจริง)
สำหรับกระผมท่านจะมาในรูบโบชัวร์ หรือไม่ก็ไปเจอพระ หรือ รูปท่านในที่ต่างๆที่ไม่น่าเจอ - - อ่ะไปเจอร้านขายของกลางกรุงเทพเลยอ่ะ
เช่นจตุจักร สวนรถไฟ หรือไม่ก็ ตามตู้สาธารณะ

ตามตู้นี้เลย ขอบอกท่าน อีก7วันไหว้ครู ไม่รู้ใครเอารูปหลวงพ่อเปิ่น มาแปะในตู้ พร้อมคำว่า "อย่าลืมไหว้ครู วันที่...."  แล้ววไม่เกิน2วันรูปก็หายท่าน - -ไม่มีรอยแกะ - - แต่รูปทากาวแปะนะ 

อีกทีตอนจะไปไหว้ครู ล้มครับเอาแขนรับไว้แขนหมดแรงบอกหลวงพ่อช่วยด้วยลูกอยากไปๆๆ เออสักพักแขนก็มีแรง ไปได้

คาถาเสือหลวงพ่อตอนที่เรายังไม่ได้สนใจอะไรลึกๆ ก็เขาบอกว่า ให้ท่องกุรุสุกุ...   ทั้งบทแต่ให้ท่องในใจ แล้วให้หลับตานึกถึงหน้าเสือคำรามแยกเขี้ยว แฮ่ๆๆๆๆๆ ไว้ด้วย      ก็จัดไปครับ   กระผมนี้แต่ก่อนไม่ถูกกับหมาหน้าซอยนี่ เอาเลยครับ พอท่องๆ มันนิ่งๆพอท่องไปนึกถึงเสือแฮ่ๆๆไป พอลืมตามันก็แฮ่ พอเราแฮ่มันเอ๋งเลยครับ .... (นี้เรื่องจริง) นั่นแหละถึงได้ทดสอบอะไรสารพัดจนเชื่อมั่นว่า
ถ้าเราศรัทธาในองค์หลวงพ่อ ท่านก็ไม่ทอดทิ้งเราเช่นกัน

คนแต่ก่อนเขาเรียกพระหลวงพ่อเปิ่นว่าพระกันหมากัด "เพราะแถวบางพระม๋าดุสมัยก่อนเสือปล้นเยอะไหมต้องถามคนพื่อนที่ครับท่าน"
ชาวบางพระมาขอพระหลวงพ่อเพื่อ "ป้องกันบุตรหลานโดนหมากัดคือมันกัดฝังเขี้ยวแต่เลือดไม่ออก ก็ไม่อันตรายครับ" แต่อย่าเอาอย่างนะท่านแบบหนังเหนียวก็วิ่งล่อให้ม๋างับติดก้นแล้วลากวิ่งโชว์อันนี้ไม่สนับสนุนครับท่าน

บอกเล่ากล้าสิบกันตามที่พบขอรับ

(มั่นใจว่าคงมีพี่น้องบางท่านแอบไปขำน้ำตาเล็ดกันแล้ว)

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
ตอบ: กว่าจะได้ไปไหว้ครูแต่ละปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 02:32:20 »
งง อ่านแล้ว งง

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: กว่าจะได้ไปไหว้ครูแต่ละปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 04:00:05 »
ผมขำตรง แฮ่ๆๆๆอ่ะคับท่าน...อย่าโกธนะคับ
แต่เรื่องหมานี่ผมแขวนพระของหลวงปู่ตั้งแต่เด็กๆเลยหมากัดไม่เข้าจริงๆคับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 05:56:08 »
แรงครูท่านแรงมากเลยครับ... :045:

วิธีใช้คาถาเสือหลวงพ่อต้องท่องแล้ว ร้องแฮ่ๆๆๆๆด้วยหรือเปล่าครับท่าน
ขำๆนะครับท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 08:50:49 »
ถึงอย่างไรหลวงปู่ก็คุ้มครองลูกศิษย์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบทุกๆคนครับ ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มี.ค. 2552, 09:21:14 »
ถ้าจิ้งจก ต้อง จุ๊ๆๆ ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา