ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักสักยันต์ ในจ.เพชรบุรี ช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 11219 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมรู้จักที่เดียวเองอ่าครับ คือวัดพระทรง แต่ตอนนี้หลวงปู่แล ท่านมรณภาพไปแล้ว
วิชาสักก็สูญตามไปด้วย เพราะท่านไม่ได้ถ่ายถอดวิชาให้ใคร
ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบแล้วล่ะครับ เอาใจช่วยครับ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pangpin

• ทุติยะ
  • **
ไปกราบศพหลวงปูแลมาเหมือนกันเลยไปเพชรบุรี เมื่อเดือนที่แล้วที่วัดพระทรง  แต่ไปมีการสักแล้ว และถ้ามีการแอบอ้างชื่อหลวงปูแล ไม่ควรหลงเชื่อ เพราะท่านไม่ได้ถ่ายทอดวิชาให้ใคร

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมเองอยู่จังหวัดเพชรบุรี  เคยไปวัดพระทรง  แต่ก็ตามที่พวกพี่ๆข้างบนบอกครับ  หลวงปู่แลไม่ได้ถ่ายทอดวิชาให้กับใคร  หลวงปู่ท่านเก่งในเรื่องหนุมานครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมก็ได้ยิน แต่หลวงพ่อแล วัดพระทรง ตำนานเขาอ้อนะครับ ลิงลมท่านสุดยอดจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mick

• ทุติยะ
  • **
พี่มาที่ สำนัก ผมสิครับ

ที่ อ. ชะอำ

แถวๆวัดห้วยทรายใต้

อาจารย์ หมึก ศิษย์ปู่นารอด

ของแรงจริงๆครับ

ลองมาแล้ว

ใกล้ๆนี่เอง

^_^

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ผมอยู่ระยองครับ ตัวอย่างเล็กน้อยครับ

หลังผมเองครับ
อาจารย์อยู่บ้านเพ ระยองครับ