ผู้เขียน หัวข้อ: พลังลึก คาถา อาคม 3  (อ่าน 6353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
พลังลึก คาถา อาคม 3
« เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 07:37:22 »
คาถาพิเศษนี้   เรียกกันว่า   กระแสจิต
       ตั้งนะโม 3 จบ
ทูรังคะมัง   เอกะจะรัง
อะสะรีระง   คุหาสะยัง
เย จิตตัง    สัญญะเมสสันติ
โมกขันติ    มาระพันธะนา
ให้ภาวนาส่งกระแสจิต 7 คาบ   หลังจากนั้นจึงเริ่มส่งกระแสจิต   ออกไปจากศรีษะ
ครั้งแรกให้ส่งออกจากหน้าผากก่อน   ฝึกไปจนชำนาญ   จึงส่งได้ทางศรีษะด้านใดก็ได้
อานิสงฆ์ของการภาวนาพระคาถาบทนี้   มีพุทธานุภาพมากมายนัก
หากเราฝึกฝนจนชำนาญแล้วไซ้ร   จะทำให้เราสามารถ   รู้สึกถึงอานุภาพของพระคาถา
ทั้งในเรื่องของการส่งกระแสจิต   ไปหาคนที่เรารักใคร่   หรือจะออกจากบ้านจากเรือน
ให้ส่งกระแสจิตไปก่อนล่วงหน้า   เราก็จะได้รับทราบว่า   จะเกิดภยัน อันตรายใดๆ หรือไม่
คล้าย ๆ เหมือนเป็นลางสังหรณ์   แจ้งเตือนเรา   นั้นเพราะเราฝึกฝนกระแสจิตของเรา

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ตอบ: พลังลึก คาถา อาคม 3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 07:55:28 »
ขอบคุณครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 08:09:58 »
ขอบคุณครับ
:090:ขอขอบคุณที่เข้ามาอ่าน :054:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 08:19:35 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ใครฝึกสำเร็จมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 09:53:53 »
ผุฐฐัสสะโลกะธัมเมหิจิตตังยัสสะนะกัมปะติ
ถ้าจิตเราเป็นอย่างนี้คงจะดีมาก
เจริญศีลสมาธิปัญญาแก้ปัญหาได้ตลอดกาล
ความดีจะต้องชนะทุกอย่าง
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 09:56:51 »
สาธุๆ ขอบคุณมากครับ มีคาถาดีๆ มาแบ่งปันอีกนะครับ ชอบครับผม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 10:28:12 »
ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาสาธุในการแบ่งปันความรู้ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มี.ค. 2552, 10:39:18 »
ดีมากเลยครับผม ติดตามต่อไปเรื่อยๆนะครับ  :015: