ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาแคล้วคลาด วัดไผ่ล้อม  (อ่าน 7074 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
คาถาแคล้วคลาด วัดไผ่ล้อม
« เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 04:30:31 »
คาถาแคล้วคลาด วัดไผ่ล้อม  แต่งโดยหลวงปู่พูล หรือ หลวงพี่น้ำฝน ไม่ทราบ คือ

พุทธัง แคล้วคลาด ธัมมัง แคล้วคลาด สังฆัง แคล้วคลาด
ขับรถไม่ประมาท แคล้วคลาด ปลอดภัย

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ สาธุ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: คาถาแคล้วคลาด วัดไผ่ล้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 06:18:10 »
ขอบคุณสำหรับคาถาครับท่าน

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 07:31:34 »
ขอบคุณค่ะสำหรับบทคาถาที่นำมาโพสค่ะ และอยู่ในช่วงเทศกาลสงกรานต์ด้วยค่ะ เดินทางไปไหนมาไหนจะได้เดินทางโดยสวัสดิภาพกันถ้วนหน้าค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เม.ย. 2552, 11:15:48 »
อย่าพึ่งแต่คาถาอย่างเดียวนะครับต้องพึ่งตนเองด้วยเพราะอุบัติเหหรือความตายล้วนมาจากคำว่าประมาททั้งนั้นหละครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 01:42:27 »
ขอบคุนมากครับผม

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 11:20:13 »
ขอบคุณครับ :054:
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:35:18 »
พุทธัง คลาดแคล้ว
ธังมัง  คลาดแคล้ว
สังฆัง  คลาดแคล้ว
เดินทางไกล ปลอดภัยทั่วทิศ
ผมใช้คาถานี้ครับ ปลอดภัยทุกครา สาธุ :015:

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:45:33 »
พระคาถาที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ได้มาจากรุ่นตา-ยายครับ
จำชื่อคาถาไม่ได้ครับ
ตั้ง นโม 3 จบ
พุทจงงง นะจังงัง นะถอยหลัง ธานิ่งอยู่ อิติปิโสภะคะวา พระพุทธเจ้าสั่งมา พระโมคคัลลายันติ อิติปิโสภะคะวา พระนเรศอยู่ข้างซ้าย พระนารายณ์อยู่ข้างขวา พระอินทร์อยู่ข้างหน้า พระโมคคัลลาอยู่ข้างหลัง กันติกันตัง อิติสีติ (3 จบ)
เรื่องร้ายๆผ่านไปได้ด้วยดีครับ แคล้วคลาดตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 12:45:59 โดย นายเกษตร »
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์