ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อมุม วัดนาสัก อ.สวี จ.ชุมพร  (อ่าน 11327 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล
หลวงพ่อมุม วัดนาสัก อ.สวี จ.ชุมพร

เหรียญรุ่นแรก ปี 2519

ยันต์หน้าผากเสือ ปี 2519
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 06:51:13 โดย HiJaCk »
สุข สุโข สุขัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หลวงพ่อมุม วัดนาสัก อ.สวี จ.ชุมพร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 07:01:32 »
ขอบคุณครับตะกรุดหนังเสือท่านดังมาก เป็นอีกหนึ่งของดีสายใต้เลยครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หลวงพ่อมุม วัดนาสัก อ.สวี จ.ชุมพร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 10:25:31 »
งามมากครับทั้งเหรียญทั้งหนังเสือ สายใต้เยอะจริงๆนะครับนี่ สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 10:37:11 »
พระสายใต้อีกรูปหนึ่งครับ ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาให้ศึกษากันเรื่อยๆครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:02:49 »
ขอบคุณครับ เคยได้ยินชื่อเสียท่านมานานแล้ว ได้เห็นวัตถุมงคลท่านเป็นบุญตาจริงๆ  :015:

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:22:45 »
 :049:ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีผมเป็นคนชุมพรนะครับ แต่ที่ผ่านมาไม่เคยเก็บเลย เพิ่งมาเก็บเมื่อ 2-3 เดือนนี้เองครับ :025:

ออฟไลน์ thepsatit

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 11:30:33 »
หลวงพ่อมุม พระดีภาคใต้ เรื่องคงกระพันเป็นหนึ่งไม่รองใคร :053: