ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีอาราธนาพระเครื่องที่ใช้ติดตัว  (อ่าน 6123 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: วิธีอาราธนาพระเครื่องที่ใช้ติดตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2550, 10:27:52 »
สำหรับผมนะครับ ก่อนที่ผมจะแขวนพระเครื่องหรือเครื่องรางอะไร ทุกครั้งผมจะระลึกคุณพระศรีรัตนตรัย บิดามารดา ครูบาอาจารย์ และ.........(คุณของผู้สร้างวัตถุมงคลเหล่านั้น เป็นที่สุด) แล้วอาราธนาด้วยพระคาถาที่ใช้กำกับวัตถุมงคลนั้นๆทุกครั้งครับ 8)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: วิธีอาราธนาพระเครื่องที่ใช้ติดตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2550, 02:36:59 »
ผมก็จะมีวิธีท่องย่อๆสั้นๆ คือ "อะสังวิสุโลปุสะพุภะ" แล้วละลึกถึงครูบาอาจารย์  ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2550, 02:42:46 »
ของผมก็มีคับ ผมห้อยหลวงปู่ไปล่ ว่า พระพุทธอยุ่เบื้องหลัง พระอรหันต์อยุ่เบื้องหน้า ตรงกลางคือตัวข้า มหาเดชาภะวันตุเม ก่อนออกจากบ้าน
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2550, 08:34:50 »
ขออัญเชิญ บทปลุก ของ ท่านอาจารย์ "พล.ต.ต. ขุนพันธ์ รักษ์ราชเดช"

สิทธิยอ ออ ลือ พุทธะ ยอ ออ ลือ อึอะภะลือ (3จบ)

ข้าขอปรุกมนต์ ปรุกยันต์ มณฑล?
ปรุกเครื่องทั้งนี้ อักขระถ้วนถี่ทุกสิ่งนานา
ปรุกเนื้อปรุกหนัง ปรุกกระดูกมังสัง ทั่วทั้งรูปา
ปรุกน้ำปรุกเลือด ให้เดือดขึ้นมา
นะมะ นะอะ? นอกอนะอะ กอ ออ นอ อะ
นะอะอ กะอัง อุมะอะมิ มะหิสุตัง สุนะพุทธัง อะสุนะอะ
นะน้ำ โมดิน พลุ่งเดือด ขึ้นมา โอม สิทธิสวาโหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2550, 12:40:42 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ใจไม่หาญ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ใจไม่หาญ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ม.ค. 2551, 02:43:26 »
ได้ความรู้มากกกกกกกกกเลยคับ