ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ พระราหู หลวงพ่อน้อย  (อ่าน 1956 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akanishi

• จตุตถะ

ไม่ทราบว่ามีพิมพ์นี้ไหมครับ ถ้ามีแล้วดีไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ พระราหู หลวงพ่อน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 08:40:43 »
ดูแล้วน่าจะทำมาจากกะลาใช่หรือป่าวครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• จตุตถะ
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ พระราหู หลวงพ่อน้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 02:51:29 »
ใช่ครับผม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 03:07:30 »
สวยครับ โดยส่วนตัวดูจากความเก่าของผิวกะลา รวมทั้งรอยจารด้านหลังแล้วคิดว่าไม่ถึงยุคหลวงพ่อน้อยครับ  แท้แน่นอนครับแต่ไม่ทันยุคครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ :003:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 04:42:59 »
ดูแล้วน่าจะทำมาจากกะลาใช่หรือป่าวครับ
ถ้าจะให้ขลังยิ่งขึ้น..ต้องใช้กะลาเดียว..จะวิเศษมากมายครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 04:48:13 »
สวยครับ โดยส่วนตัวดูจากความเก่าของผิวกะลา รวมทั้งรอยจารด้านหลังแล้วคิดว่าไม่ถึงยุคหลวงพ่อน้อยครับ  แท้แน่นอนครับแต่ไม่ทันยุคครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ :003:
ขอบคุณครับผม เห็นบางคนบอกเป็นยุคปลายๆ หลวงพ่อน้อย แต่ไม่แน่ใจ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 05:18:35 »
 O0...พระถ้าดูแล้วแท้..แต่ไม่แน่ใจยุค..
...เอาไปให้ตามร้านรับเช่าวัตถุมงคลดู..เขาจะตีเป็นของยุคหลวงพ่อปิ่น(กดราคา).. :065:
...แต่เวลาเขาได้ของเราไปแล้ว..เอาไปออกตัว..เขาจะบอกว่าของเขาเป็นยุคของหลวงพ่อน้อย..(อัพราคา) :073:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ