ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกหน่อยครับ ๆ ว่าวัดท้องไทรไปทางไหน ครับ ?  (อ่าน 1408 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
บอกทางทีนะครับว่าวัดท้องไทร ไปทางไหนครับ กะจะไปกราบท่าน

เหะ ๆ ทุกทีไปกับเพื่อนเเต่เพื่อนผมมันไปบวช

เลยจำทางไม่ได้ เพราะว่าไปที ก้อหลับเเล้วก้อถึงวัด เพื่อนปลุกตื่น ๆ

ใครรู้ทางไปช่วยบอกด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 08:57:03 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล

ตามแผนที่ครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 09:43:38 โดย eXeCuTioNz - IX »
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับแผนที่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล

ตามแผนที่ครับ ^^

ชัดเจนมากเลยครับได้แผนที่ฉบับนี้.....สามารถไปได้หลายวัดเลยครับท่าน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เส้นทางชัดเจนครับ ขอบคุณครับ