ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าววัดสามง่าม . . .  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แจ้งข่าววัดสามง่าม . . .
« เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 04:48:50 »
แจ้งข่าววัดสามง่าม

เมื่อวันนี้ผมไปวัดสามง่ามมาครับ

ไม่ได้วัตถุมงคลอะไรมาเลย

ก่ะไปเช่าสามหู

ดันหมดคนที่ให้เช่าบนกุฐิหลวงปู่บอกว่ารอประมาณ 1 อาทิตย์

ส่วนวัดถุมงคลอื่นๆ ก็มีกุมาร ขุนแผน ตลับยาหม่อง พระศรีฯ

และอีกหลายอย่างครับ

แล้วอาการอาการหลวงปู่ ลูกศิษย์ท่านบอกว่า หลวงปู่อาการดีขึ้นมาก แต่ฉันน้อยลง ครับ

ไว้มีอะไรดีๆจะมานำเสนออีกนะครับ

:054: :054: :054:

ด้วยความเคารพ a?xๅea?ๅeบๅJws=

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: แจ้งข่าววัดสามง่าม . . .
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 04:54:10 »
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 08:12:34 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 11:03:42 »
ขอให้หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
หายจาก การอาพาธเร็วๆนะครับ :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 11:38:28 »
ขอบคุณนะครับ ที่แจ้งข่าว

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 06:57:06 »
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสารครับ
ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงไวๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:12:12 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวนะครับ ขอให้หลวงพ่อหายอาพาธไวๆครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 11:26:33 »
ขอบคุณท่านสหายบางพระด้วยครับที่มาแจ้งข้อมูลข่าวสารให้ทราบโดยทั่วถึงกันครับ

ทางคุณหมอให้หลวงปู่หยุดฉันหมาก  แต่ท่านก็ไม่ได้หยุดฉันเพราะท่านทราบว่าไม่เกี่ยวกับโรคที่เป็นอยู่อ่ะครับ  อีกอย่างหลวงปู่ก็ต้มยาฉันเองด้วยครับ   

กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 11:29:43 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 10:31:36 »
ขอให้หลวงปู่หายอาพาธเร็วๆ นะครับ
กราบนมัสการ  :054: