ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยค่ะ ไม่สบายใจ  (อ่าน 2113 ครั้ง)

rain

• บุคคลทั่วไป
พอดี ตอน อาบน้ำ แปรงฟัน ป้วนปากลงพื้นห้องน้ำ แล้วเผลอบ้วนน้ำลายลงพื้นห้องน้ำ แบบนี้ ที่ไปลงสาริการ ที่ลิ้น กับ นะ หน้าทอง จะหลุดมั๊ยค่ะ ?แล้วถ้าจะสักน้ำมันเพิ่ม สามารถมั๊ยค่ะ แล้วสักอะไรได้บ้างค่ะ พอดีครั้งก่อน หลวงพ่อติ่ง สักที่แขนให้ดเวย 2 ข้าง เป็นสักน้ำมันค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยค่ะ ไม่สบายใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 01:33:50 »
ไม่เป็นรัยครับ ผมถุยน้ำลายลงชักโครกออกจะบ่อย สักมาเต็มตัวของยังอยู่กะตัวเลยครับ ของมันอยู่ที่ใจ    :077: :077: :077: :077: :077: :077: :077: :077: :077:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยค่ะ ไม่สบายใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 01:52:02 »
เรื่องสักสาริกา  ความรู้โดยตรง จากอาจารย์เลยคราบ...
...พอดีได้มีโอกาศ ไปอยู่ที่ วัดบางพระ 10 วัน ท่านได้เราให้ฟังคราบ คนที่สัก สาริกามา ถือ ว่าสุดยอดแล้วคราบ...
...ทานบอกว่า เวลาถ่ายหนักเบา  อย่าไปคุยกับใคร (ให้ตอบรับไป อืม ...เวลาคนเรียก หรือจะเคาะขันน้ำเพื่อให้เขารู้ก็ได้)  ....ก่อนที่จะแปลงฟัน ให้เอาน้ำรูปหน้ารูปตาก่อน ที่จะทำอย่างอื่น ....แปลงฟังบ้วนน้ำลงพื้น ไม่เป็นไรคราบ ....อาจารย์ บอกมาประมารนี้ละคราบ...
....จะอาบบ้ำอาบทาแปลงฟัง ต่างๆ ให้เรา ล้างหน้า เป็น สิ่งแรก ....เวลาถ่าย อย่าไปพูด  กับใคร เทานี้ละคราบ....
***ไปอยู่ วัด 10 วัน ได้รู้ สิ่งที่ไม่รุ้หลายเรื่องคราบ....
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 01:58:17 »
อาจารย์ ทานแนะ ให้อีกว่า ....
...ทุกอย่างที่เราทำไป เรื่อง กฏข้อห้ามต่าง ที่มีไว้ มีไว้เพื่อน ทำให้คนเป็นคนดี....(ท่านบอกว่า ที่สุดแล้ว ของทุกอย่างอยู่ที่ใจ เหนือสิ่งอื่นใด)...
...แต่ที่พูดแบบนี้ ไม่ใช่ส่งเสริม ให้เริกทำดีกันนน่ะคราบ...(พระคุ้มครองคนดีอย่าลืม)....แต่อาจารย์ ทานก็บอก ว่า ที่ สุดแล้ว มันอยู่ที่ใจคราบ....จำเอาไว้ให้ดีเลยคราบ....อยู่ที่ใจ
อยาลืมทำดีกันละคราบ ....
****ได้ไปอยู่ กับ อาจารย์ ครั้งนี้ ได้รู้อะไรดีๆกลับมาหลายอย่าง ....สามารถแบ่งปันความรุ้กันได้คราบ....ใครมีปัญหาไร ผม เปียกปูน จะเอาความรู้ที่ได้มา 10 วัน มาช่วยเพื่อนให้เกิดความ เข้าใจ กันอีกน่ะคราบ..*****

ฝรั่งน้อย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 06:11:29 »
อาจารย์ ทานแนะ ให้อีกว่า ....
...ทุกอย่างที่เราทำไป เรื่อง กฏข้อห้ามต่าง ที่มีไว้ มีไว้เพื่อน ทำให้คนเป็นคนดี....(ท่านบอกว่า ที่สุดแล้ว ของทุกอย่างอยู่ที่ใจ เหนือสิ่งอื่นใด)...
...แต่ที่พูดแบบนี้ ไม่ใช่ส่งเสริม ให้เริกทำดีกันนน่ะคราบ...(พระคุ้มครองคนดีอย่าลืม)....แต่อาจารย์ ทานก็บอก ว่า ที่ สุดแล้ว มันอยู่ที่ใจคราบ....จำเอาไว้ให้ดีเลยคราบ....อยู่ที่ใจ
อยาลืมทำดีกันละคราบ ....
****ได้ไปอยู่ กับ อาจารย์ ครั้งนี้ ได้รู้อะไรดีๆกลับมาหลายอย่าง ....สามารถแบ่งปันความรุ้กันได้คราบ....ใครมีปัญหาไร ผม เปียกปูน จะเอาความรู้ที่ได้มา 10 วัน มาช่วยเพื่อนให้เกิดความ เข้าใจ กันอีกน่ะคราบ..*****

ขอบคุณค่ะพี่ ที่มาให้ความรู้  :054: :002:

ITI

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 07:05:35 »
อยากมาสักยันต์ที่วัดบางพระ เเต่อยู่ถึงเชียงใหม่น่ะ ?ลูกศิษย์หลวงพ่อที่เปิดสำนักสักแถวภาคเหนือ ที่ใกล้ ๆ มีมั้ย ? และถ้าเราไปที่วัดบางพระ ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ?ค่าสักเท่าไหร่ ?แล้วถ้าเราสักจำเป็นต้องเดินทางมาไหว้ครูทุกปีมั้ย ?รบกวนเพื่อนช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครับ

g gang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 08:09:54 »
พระอาจารย์ปัญญา    วัดนางเหลียว  จ.ลำปาง
สายตรง หลวงพ่อเปิ่นครอบให้กับมือ
วันไหว้ครูช่วยสักที่วัดทุกปีครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2549, 08:40:30 »
เพ่เปียกปูน  เพ่ไปอยู่วัด10วัน พี่นอนที่ไหนหรอคับ.....ผมอยากปอย่งงั้นบ้างจังอย่างว่าบ้านผมมันไกล

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ต.ค. 2549, 01:56:22 »
...จะมานอน วัด ได้หรือไม่ได้นั้นต้อง สุดแล้วแต่อาจารยื น่ะคราบ อาจารย์ท่านเอ่ยปาก ให้อยู่ก็อยู่ได้คราบ...ผมอยู่โคราช คราบ ไกลใกล้ คิดกันดูแล้วกัน....ไป วัดบางพระ นับ ไม่ไหว้แล้วคราบ ว่าเท่าไร อาจารย์ ท่านเมตตา เห้น ว่ามาไกลเลยให้อยู่ วัด คราบ ผมไม่ขอ........ที่ได้อยู่ วัดบางพระ เป็นเพราะ ความเมตตา ของ ท่านอาจารย์ ญา คราบ....
....ส่วนใครจะขอ ก็รองคุยกับท่านอาจารยืเองคราบ ผมไม่สามารถ บอก ได้ ว่าท่านจะ อนุญาติ อะเปล่า...........(ส่วนตัวผม ท่านอาจารย์ ท่านเมตตา ท่านเลยบอกให้อยู่ ผมก็ไม่กล้าขอเหมือนกันคราบ).....ถ้า อาจารย์ ท่านไม่เอยปากบอก ผมก้คงไม่ได้อยู่หรอกคราบ.....