ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบให้ทีนะ จะไปที่วัดเดีอนนี้แล้ว  (อ่าน 2325 ครั้ง)

ช่วยทีนะ

• บุคคลทั่วไป
1.คือถ้าผมจะลงสาริกาลิ้นทองและนะนห้าทองกับหลวงพี่ติ่ง ผมจะเรียนท่านว่าอย่างไรครับ
2.แล้วสาริกาลิ้นทองเค้าลงกันยังไงครับ
3.ที่วัดบางพระมีรักยมหรือกุมารทองมั้ยครับ
4.ถ้าทีวีดมีรักยมหรือกุมารทอง จะสามารถไปเช่าบูชาที่กุฎิพระอาจารย์ท่านไหนครับ
5.ช่วยบอกวิธีการเลี้ยงรักยมหรือกุมารทองให้ทีครับ หรือใครมีประสบการณ์ก็ช่วยมาเล่าสู่กันฟังทีครับ

**อย่างรู้มากเลยครับเพราะเดือนนี้ผมจะไปที่วัด พอดีผมอยู่สงขลา นานๆทีจะได้ไป**

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
1.บอกหลวงเพ่ติงไปว่า ผมลงนะนหาทองคับ  ไม่ก้อบอกว่าสาริกา
2.สาริกาลิ้นทอง  เหนเขาจาสักที่แขน  ไม่ก้อที่ลิ้นอ่ะนะ
3. ที่วัดบางพระ มีให้เช่าครับ
4.  หาเช่าได้ที่กุฏิหลวงพ่อเรยคับ  กุฏิใหญ่อ่ะ
5. อันนี้ผมก้อไม่รู้ไม่เคยเลี้ยงคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

คนตั้งกระทู้

พี่ครับ สาริกาลิ้นทองนี้เค้าสักกันที่ลิ้นเลยหรอครับ
หรือยังไงช่งยตอบทีครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ปกติแล้วจะลงที่ลิ้น  คราบ  แต่ถ้าคุณอยากได้ที่อื่น  ก็ได้คราบ  บอก อาจารย์ ท่านไปคราบ.....สักลิ้น  ไม่เจ็บหรอกคราบ  ทานสักให้เบาๆ  คราบ...
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ปกติแล้วจะลงที่ลิ้น? คราบ? แต่ถ้าคุณอยากได้ที่อื่น? ก็ได้คราบ? บอก อาจารย์ ท่านไปคราบ.....สักลิ้น? ไม่เจ็บหรอกคราบ? ทานสักให้เบาๆ? คราบ...
อ่านะ

คนตั้งกระทู้

เค้าสักที่ลิ้นจนเลือดออกเลยหรอครับ
หรือแค่แตะเบาๆพอเป็นพิธี ช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
สักที่ลิ้นอ่ะสักเบาๆจ้า แต่ถ้าสักที่อื่นกะหลวงพี่ติ่ง เบาไม่เบาไม่รู้หากอยากรุ้ต้องลอง รับลองได้รุ้แน่
;D ;D  :-*

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
เลือดไม่ออกหรอกครับ แค่เบาๆพอเป็นตัวอักษร ผู้หญิงส่วนใหญ่จะสักกันมากครับไม่เคยบ่นว่าเจ็บเลย ชัวร์

Shot at 2007-06-26

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปลองบ้างจัง......ทำมัยผมสักกะหลวงเพ่แป๊วเจ๊บมากๆอ่ะ  ทั้งๆที่จาเตมหลังแร้วนะ