ผู้เขียน หัวข้อ: โดคนเตะ???  (อ่าน 2181 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
โดคนเตะ???
« เมื่อ: 19 พ.ย. 2549, 09:35:47 »
ภ้าผมเล่นกะเพื่อน ชาย  แล้วเพื่อนเตะหน้าอกกะหลังผม....แล้วค่อม ตัวผม ของจาหลุดมั้ยครับ หมายถึง ผู้ชายนะ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ตอบ: โดคนเตะ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 11:25:15 »
สงสัยอะไรจังเห็นถามทุกวันเลย >:(
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 12:53:00 »
ข้างบนคิดเหมือนผมเลย  เข้ามาทีไรเห็นแต่กระทู้ของคุณโพส   ขี้สงสัย + ถามได้ทุกวัน  เฮ้อ อย่าไปซีเรียสกับของบนตัวคุณมากเลยครับ ของไม่หลุดง่ายๆหรอกครับ เอาตามที่กฎเค้าบอกได้ก็ไม่หลุดแล้วครับ

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 04:52:25 »
มันอยู่ที่ใจไอ้หนู่ ของที่อยู่ในตัวเป็นพุทธคุณ ไม่หลุด ง่าย ๆ หลอก ความเชื่อมั่นเป็นสิ่งสำคัญ นะจ๊ะ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

444

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 05:18:57 »
อ้าวพี่ น้องเขาสงสัย ก็เลยจะมาหาคำตอบ พี่ไม่ช่วยเด็ก พี่ก็อ่านเฉยๆแล้วก็ผ่านไปเลยสิ มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ สังคมอยู่ได้ด้วยน้ำใจ

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 08:03:03 »
ไปดูกระทู้ผมอะครับ ที่ผมเคยถามไว้

http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,1091.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2549, 09:04:13 โดย yeyuan*หยก »

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ย. 2549, 08:44:16 »
กำ...ถ้าผมทำให้รำคาญขอโทดด้วยคับ.....แต่เมื่อผมไม่รู้จาให้ไปถามที่ไหนคับนอกจากที่นี้  ศิษย์เดียวกันถามกันไม่ได้หรอคับ.....ถ้าผมถามจากคนอื่นได้ผมถามไปร้วคับ  คงไม่รบกวนพวกเพ่ๆๆหรอกคับ  โทดคับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ย. 2549, 11:21:37 »
..ช่วยตอบให้คราบน้อง...
..ของหลุดไม่หลุด มันไม่ได้ ง่ายขนาดนั้นหลอกคราบ ..
..แต่อย่า ถึง กับ ว่า ให้ผู้หญิง มาทำแบบนั้น แล้วกัน..
..ชาย ไทย แต่นานมาแล้ว ไม่ นิยม และไม่ ชอบ ให้ใคร มายุ่ก ถูกเนื้อ ต้อง ตัว อยู่ แล้ว ยิ่ง ถ้า มี ของ ดี เขาจะระ วัง ตัวเป็น พิเศษ กว่าคน ธรรมดา..
..คน ไทย ถือ ไม่ชอบ ให้ใคร มาเล่นหัว โดย เฉพราะ ผู้หญิง ที่อื่น มีให้เล่น ให้ ทำ กันเยอะแยะ ... การทำแบบนี้ มัน บ่ง บอกได้ ว่า คนที่ทำแบบนั้น ไม่รู้จัก ให้ความเคารพ ตัว เรา เลย
รอง คิดดู เอา ถ้าเราไปเล่นแบบนี้ กับใครคนอื่น แล้วเข้าจะชอบ  ไหม  ..ถ้ารู้ ว่าเพื่อน หรือ คน ใกล้ ตัว ชอบเล่นแบบนี้ ก็ บอกเขาไป ซิคราบ ว่าเรา  ไม่ชอบ อย่า มา ทำแบบนี้ คนเรา น่าจะเขาใจน่ะ บอกกับเขาไป....เขาจะได้ไม่ทำ  เขาใจแล้วใช่ ไหมคราบ น้อง อะไร ไม่ชอบ ก็บอกเขาไป....เพื่อน มันต้อง ฟังเราบ้าง น่ะ ถ้า มันไม่  ฟังก็สวนมันไป สักที่..อิอิ..เดียว มันก็ฟังเราคราบ...อิอิ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ย. 2549, 10:06:55 »
ขอบคุณคับเพ่ปูน และทุกคนครับ^ ^   :002: :002: :002: :002: