ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามวันไหว้ครู ลูกศิษย์สามารถนำเศียรที่ตนบูชาเข้าร่วมพิธีด้วยได้ไหมคับ  (อ่าน 2830 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
กระผมมีเศียรพ่อปู่ที่อาจารย์ที่เคารพเบิกเนตรให้แล้ว  จะขออนุญาตนำไปร่วมวางในพิธีได้หรือไม่ครับ ..
เคยเห็นปีก่อนๆ มีเศียรเป็นจำนวนมากวางอยู่ ในเครือ่งพิธี......

ชออนุญาตถามขอรับ...   :054:

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ได้จ้า? เคยเอาไปเหมียนกัน :095: :095: :095:

แต่ต้องดูแลให้ดีนะ คนแยะมาก

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ฝากท่าน อ.ญา ขึ้นปลัมพิธีเลยครับ........แต่ตอนเสร็จพิธีระวังหายนะครับ   เพราะค่อนข้างวุ่นวาย
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จริงล่ะวังหน่อยล่ะกัน เพราะมันจะวุ่นวาย

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ได้ครับ แต่คนเยอะ มาก ดูดีๆ ทางที่ดี ติด GPS ไว้ก็ดีนะครับ [ล้อเล่นขำ ]
 ได้ แต่ต้องดุครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
แกนี่ไม่เชื่อที่ชั้นบอกล่ะสิยัยเจ๊ บอกได้ก็ได้น่า เห็นอยู่บ่อย  ไปฝากงานหลวงพี่ติ่งก็ได้  ไปด้วยกันเนอะ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
น้องกุ้ง
ขอแนะนำไปเช้า ๆ เอาวางไว้ที่หน้าสรีระหลวงพ่อ
เพราะจะต้องไหวัตรงนั้นก่อน อธิษฐานให้ดี ๆ
แล้วใช้เศียรนั้น  ของเราเอวครอบ
อยากให้พระอาจารย์องค์ไหนครอบก็ได้ แล้วแต่ศรัทธา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้นะครับ เมื่อปีที่แล้ว ก็มีคนนำไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านลงให้ครับ :-*

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปลุกเสกแล้วเก็บไว้บูชานะ  ไม่ใช่ใส่วิ่งเล่นแถวบ้าน  ;D ;D ;D

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ปลุกเสกแล้วเก็บไว้บูชานะ? ไม่ใช่ใส่วิ่งเล่นแถวบ้าน? ;D ;D ;D
  ...เอิ๊กๆ   ผมไม่ใส่วิ่งเล่นแบบท่านโจรหรอกคับ...

กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำขอรับ ..น้อมรับ ทำตาม ..  :)

• อัฏฐมะ
ปลุกเสกแล้วเก็บไว้บูชานะ? ไม่ใช่ใส่วิ่งเล่นแถวบ้าน? ;D ;D ;D
? ...เอิ๊กๆ?  ผมไม่ใส่วิ่งเล่นแบบท่านโจรหรอกคับ...

กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำขอรับ ..น้อมรับ ทำตาม ..? :)

ที่บ้านยังไม่มีสักเศียร์เลย จะใส่เล่นได้ไง เจ๊นั้นล่ะ ฮ่ะๆๆ

ถ้าให้เดานะ
วันจันทร์ใส่เศียร์พระลักษณ์ วันอังคารใส่เศียร์ปู่ฤาษี วันพุธใส่เศียร์พระพิราพ วันพฤหัสใส่เศียร์ฤาษีตาไฟ วันศุกร์เป็นหนุมานปล่าวเจ๊

หุหุหุ  ;D ;D ;D ;D ;D

• สัตตมะ
  • **
? ...เอิ๊กๆ?? ผมไม่ใส่วิ่งเล่นแบบท่านโจรหรอกคับ...

กราบขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่แนะนำขอรับ ..น้อมรับ ทำตาม ..? :)

ที่บ้านยังไม่มีสักเศียร์เลย จะใส่เล่นได้ไง เจ๊นั้นล่ะ ฮ่ะๆๆ

ถ้าให้เดานะ
วันจันทร์ใส่เศียร์พระลักษณ์ วันอังคารใส่เศียร์ปู่ฤาษี วันพุธใส่เศียร์พระพิราพ วันพฤหัสใส่เศียร์ฤาษีตาไฟ วันศุกร์เป็นหนุมานปล่าวเจ๊

หุหุหุ? ;D ;D ;D ;D ;D

ชิ... ยกเลิกหมูกะทะ กุ้งกะทะ  ..ชิ  :P