ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกะการสักยันต์หน่อยครับ  (อ่าน 1801 ครั้ง)

ออฟไลน์ por_por

• ปฐมะ
  • *
ผมเคยไปสักมาแล้ว 2 ครั้ง นานแล้ว แต่ทำผมข้อห้ามไปหลายครับเหมือนกัน    จะเป็นอะไรป่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถามเกี่ยวกะการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2551, 08:44:51 »
ไม่เปนไรครับ  ;D สบายใจได้ มาสักเพิ่มเติมไดครับ ถ้าไงให้หลวงพี่ หรือหลวงพ่อ นั้นๆ เสกให้อีกทีเพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ถามเกี่ยวกะการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 09:04:10 »
หลังจากที่ได้ดูของ อาจารย์หนู จึงได้ข้อคิดครับ
"ได้มาถ้าไม่รักษาก็เสมือนประหนึ่งว่า เป็นลวดลายสักธรรมดาประดับไว้เท่านั้น" :)

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 09:05:15 »
เพื่อความสบายใจของตัวท่าน มาให้หลวงพี่ท่านที่สักให้ เป่าให้ใหม่สิคะ แล้วต่อไปก้อรักษาไว้ให้ดีๆ อย่าเผลอไปทำผิดอีกหล่ะ  ;) :-*
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 10:50:45 »
เอาให้ดี

ไปเป่าใหม่ครับผม

กุฎิไหนก็ได้จ้า   ;D  ;D   ;D     จะได้สบายใจ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2551, 10:51:30 »
ผิดครับๆ

กุฎิใหญ่ๆ

แย่จังเลยเรา       :D   :D   :D