ผู้เขียน หัวข้อ: สักนำมัน  (อ่าน 1384 ครั้ง)

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
สักนำมัน
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 11:56:02 »
ปี43เพื่อนผมไปบวชที่วัดบางพระ ผมได้ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ไม่ได้ขึ้น9ยอด แต่ได้หมูทองแดงมา เป็นไรเปล่าครับ ว่าจะไปเริ่มสักอีกครัง แต่คราวนี้จะสักหมึก จะสักกับใครดีครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สักนำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 05:42:12 »
สักกับใครก้อได้ครับดีหมดครับผมฮุฮุหมึกอ.หนวดก็สวยครับผม  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สักนำมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 11:00:48 »
ปี43เพื่อนผมไปบวชที่วัดบางพระ ผมได้ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง ไม่ได้ขึ้น9ยอด แต่ได้หมูทองแดงมา เป็นไรเปล่าครับ ว่าจะไปเริ่มสักอีกครัง แต่คราวนี้จะสักหมึก จะสักกับใครดีครับ
ไม่เป็นไรครับท่าน พระอาจารย์ท่านจัดให้ตามความเหมาะสมส่วนบุคคลแล้วครับ ท่านได้ลายสักอะไรมาก็ตามของทางวัดบางพระ ภูมิใจได้เลยครับ ว่าพระอาจารย์ท่านได้ให้สิ่งที่ประเสริฐ ฝากไว้กับศิษย์ทุกคนแล้วครับ ไม่ต้องกังวลไปครับผม ส่วนการสักหมึก ก็ได้ครับผม พระอาจารย์ท่านใดก็ได้ครับ โชคดีนะครับผม :001: