ผู้เขียน หัวข้อ: สถาะการณ์น้ำท่วม  (อ่าน 1411 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สถาะการณ์น้ำท่วม
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2554, 02:23:33 »
ทางวัดสถาะการณ์น้ำท่วมเป็นอย่างไรบ้างครับ น้ำลดหรือยัง

ออฟไลน์ avios

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สถาะการณ์น้ำท่วม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2554, 08:54:03 »
อยากทราบเหมือนกันใครรู้ช่วยตอบที

ออฟไลน์ school

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 01:21:53 »
ที่วัดน้ำไม่ท่วมครับ

ออฟไลน์ CaZe99

• ตติยะ
  • ธรปุญโญภิขุ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 10:54:12 »
ทางตลาดท่านา   น้ำยังไม่ลดครับ ให้ใช้ทางอืนไปวัดแทนครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2554, 05:06:56 »
ทางวัดสถาะการณ์น้ำท่วมเป็นอย่างไรบ้างครับ น้ำลดหรือยัง
ที่วัดน้ำไม่ท่วมครับ แต่บริเวณภายในวัดก็พอมีน้ำซึมอยู่บ้าง ทางด้านแม่น้ำก็กั้นกระสอบทรายไว้เยอะหนาเลยทีเดียว วั้นนี้ผมไปมา ได้ไปดูที่แม่น้ำ น้ำล้นขึ้นมาเกินขอบตลิ่งแต่ก็มีกระสอบทรายกั้นไว้ ไม่งั้นละก็...  :073: :073:
วั้นนี้ผมได้ใช้ความพยายามอันสูงฝ่าไป ให้ถึงวัด นึกในใจไหนๆก็ตั้งใจว่าจะไปก็ต้องไปให้ถึงครับ แต่ช่วงนี้ที่วัดเงียบเหงามากครับ คนไม่ค่อยมีเลย
พระอาจารย์ท่านก็ไม่ได้สัก เพราะลูกศิษย์ไม่มี ( ให้ท่านพักผ่อนบ้างครับ สบาย ๆ ) แต่หลังน้ำลดกลับมาปกติ ผมคิดว่าลูกศิษย์ก็ต้องเยอะแน่นอน

บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2554, 11:31:09 »
เอาใจช่วยน่ะครับ  ขออย่าให้วัดน้ำท่วมเลย  สู้ๆน่ะครับทุกท่าน  อย่างเพิ่งหมดกำลังใจ :093: