ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักกับการเล่นสระว่ายน้ำ  (อ่าน 2764 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo2779

• ปัญจมะ
  • นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
รอยสักกับการเล่นสระว่ายน้ำ
« เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:05:45 »
ถ้าไปสักมาแล้วเกือบเต็มตัวเราสามารถไปว่ายน้ำกับคนอื่นที่สระว่ายน้ำโดยเฉพาะอยู่รวมกับผู้หญิงด้วยของจะเสื่อมมั้ยครับตามสระว่ายน้ำทั่วไปได้มั้ยครับ เพราะกลัวเหมือนกันเพราะเราต้องอยู่สระเดียวกับผู้หญิงถ้าผู้หญิงคนนั้นเป็นประจำเดือนหล่ะเพราะเราไม่สามารถรู้ได้เลยขอบคุณครับที่ช่วยตอบ
"เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: รอยสักกับการเล่นสระว่ายน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:15:37 »
มิเป็นไรดอกท่าน......... ใช้ชีวิตตามปรกติแต่ตั้งมั่นให้อยู่ในคุณงามความดี ระลึกถึงครูบาอาจารย์อยู่เป็นนิจ
ก็เพียงพอแล้วครับ
ปล อีกอย่างเคยได้ยินว่าถ้าผู้หญิงมีประจำเดือนเขาจะไม่ลงเล่นน้ำน่ะครับ เขาอายน่ะ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รอยสักกับการเล่นสระว่ายน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:22:40 »
สอบถามต่อเนื่องเลยนะครับว่า..  :075:
"สปริงบอร์ด"  จะถือว่าเป็น สะพานหัวเดียวหรือไม่ ครับ
สงสัยมานาน แล้วหล่ะ   :010:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:18:28 »
สอบถามต่อเนื่องเลยนะครับว่า..  :075:
"สปริงบอร์ด"  จะถือว่าเป็น สะพานหัวเดียวหรือไม่ ครับ

โอ่วอันนี้ก็ตอบยากครับ เพราะในสมัยโบราณคงไม่มี........ :006:
แต่ส่วนตัวผมเอง ถ้าไปเล่นน้ำแล้วเห็นคนกำลังยืนอยู่บนสปริงบอร์ดเตรียมกระโดด
ผมคงไม่ว่ายเข้าไปอยู่ใต้สปริงบอร์ดหรอกครับ (เป็นความเชื่อส่วนตัวน่ะครับ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:20:09 »

เป็นสะพานหัวเดียวครับ ...  :095: มีทางขึ้นไม่มีทางลง ถ้าลงก็ จ๋อม ...  :007:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:38:02 »
 :054:  ขอบคุณทุกท่าน นะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:57:51 »
ตามนั้นเลยครับผู้รู้ให้คำตอบแล้ว

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:48:23 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ
แ่ต่กลัวรอยยันต์มันจะจางมากกว่า  :093:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 04:47:34 »
++ ผิดถูกอยู่ที่เจตนาครับ

ทุกอย่างคุณย่อมรู้ตัวคุณดี
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 03:24:49 »
ไม่เฉพาะกับ สปริงบอร์ด เท่านั้น
ตัวหอที่นักกีฬา ใช้กระโดดน้ำ ก็เข้าข่าย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 04:07:18 »
อะไรที่ไม่แน่ใจก็อย่าลองเลยครับมันไม่คุ้ม
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]