ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ชุดที่ 2 ค่ะ....Follow Me...  (อ่าน 5490 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้ นำภาพวัตถุมงคล ที่ได้รับความเมตตา จาก พระอาจารย์ญา
ต่อจาก กระทู้ ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ค่ะ....Follow Me....
มาให้ชมกันต่อค่ะ
  36;

ผ้ายันต์กวางเหลียว

เบี้ยแก้หุ้มตะกั่ว เลี่ยมพลาสติกค่ะ

วัตถุมงคล ชุดต่อจากนี้ ได้รับความเมตตาจาก อาจารย์หนวด ค่ะ
กราบขอบพระคุณ อ.หนวด มา ณ ที่นี้ ด้วยค่ะ
   :054:

ภาพหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ 
เปรี้ยวนำมาใส่กรอบ ตามคำแนะนำ จาก อ.หนวด เรียบร้อยแล้วนะคะ

รูปหล่อ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร  มีโค๊ด 15 ที่ใต้ฐาน

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เบี้ยแก้น่าสนใจครับ

:054:ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
แต่ละอย่างสวยงามมากครับโดยเฉพาะผ้ายันต์กวางเหลียวหลัง  ฝีมือการถ่ายรูปชัดเจน น่าชมเช่นเคย :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่คนเมตตาของดีดีให้นะครับนี่ ของดีคู่คนดีดีครับ อนุโมทนากับพี่นาวคนช่วยงานด้วย สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับพี่นาวสุดสวยด้วยนะครับ
ครูบาอาจารย์เมตตาจริงๆ ครับ

ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ สวยๆๆทั้งนั้นเลย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวมากๆนะคะที่นำมาให้ชมกัน

รูปภาพหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ
กับรูปกวางเหลียว
สวยงามมากๆค่ะ :002: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2552, 06:40:38 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ TAK

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
 :053:ยินดีกับพี่นาวสุดสวยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หลวงพี่ญา เมตตามาแต่ละอย่าง ของดีๆของเด็ดๆของแจ่มๆทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณพี่นาวด้วยครับ ที่ไม่ลืมเอามาแบ่งปันน้องๆได้ชมกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กระทู้เก่าขอบตายังร้อนผ่าวอยู่ มีกระทู้ใหม่มาเพิ่มความร้อนให้ตาอีกกระทู้เลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ชุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:37:37 »
เฉพาะเบี้ยแก้ ที่หลวงพี่ญา ท่านทำเอง ท่านบอกว่า 700 บาท ของมีไม่มาก ถามท่านเอาเองนะครับ

ข้างในเบี้ยแก้เป็นผงอาถรรท์ ไม่ใช่ปรอท นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2552, 10:39:37 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ศิษย์ดีย่อมเป็นที่รักของครูบาอาจารย์   ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอ

ขอบคุณพี่นาวสำหรับภาพด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2552, 10:40:43 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีกับพี่นาวสุดสวยครับ ร่วมอนุโมทนากับพี่นาวด้วยนะครับ........สาธุ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับพี่สาวคนสวย ด้วยนะครับ ที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์และท่านอาจารย์หนวด
แต่ละชิ้นสวยงามมีคุณค่ามากๆครับผม :009: :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ช่างสวยงามใด้ใจ ดีแท้   :050:

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ  :050:

เมตตาดี  มักจะมีของดีดี แบบนี้ เข้ามาหาเรื่อยๆครับ :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
 :092:ผ้ายันต์กวางสวยดีแต่ไม่ทัน หลวงปู่หรอกนะ
 ส่วนเบี้ยก็ทำไม่ค่อยเรียบร้อยตามแบบฉบับหลวงพี่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่นาวมากๆนะคะที่นำมาให้ชมกัน

รูปภาพหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ
กับรูปกวางเหลียว
สวยงามมากๆค่ะ :002: :016:

ยินดีเสมอจ๊ะ 
ขอบใจน้องกวาง สำหรับรูป พระอาจารย์ วัดบางพระ ที่ฝากมาด้วยนะคะ :089:

วัตถุมงคล ที่ได้รับความเมตตา จากพระอาจารย์
อาจารย์ และ พี่น้องทุกท่าน

ไม่ว่าของสิ่งนั้น จะเป็นอะไร มีค่า มีราคา แค่ไหน
ไม่สำคัญเท่า ความเมตตา ที่ พระอาจารย์ มีให้ ศิษย์
ต่อให้มีเงิน มากมาย ก็ แลก หรือ ซี้อ ความรัก และน้ำใจไม่ได้

ขอบคุณความเมตตาจากทุกท่านค่ะ
:054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ผ้ายันต์ที่โพสมานั้น รุ่นนี้มีชื่อเฉพาะตัวว่า...ผ้ายันต์กวางคุมทัพ ซึ่งทำมาประมาณ ๑,๐๐๐ผืน
ถวายหลวงพี่ญากับหลวงพี่ต้อยท่านละ ๕๐๐ผืน ซึ่งผ้ายันต์ชุดนี้จะมีของคู่กันคือ ...ผ้ายันต์เท่งคุมทัพ
ซึ่งออกที่วัดทุ่งเว้า..ผู้ออกแบบผ้ายันต์ และผู้ทำถวายชุดเดียวกัน ทำวันสุริยคราสที่ผ่านมา....
ออกที่วัดบางพระจะเป็นกวางคุมทัพ...ออกที่วัดทุ่งเว้าจะเป็นเท่งคุมทัพ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ...

อาจารย์ท่านเมตตามากครับ...