ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจ วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดนก(ซอยพาณิชย์)  (อ่าน 7512 ครั้ง)

ออฟไลน์ sithisai

• ตติยะ
    • อีเมล
 :049:รบกวนสอบถามศิษย์สายตรงหรือศิษย์ทางวัดนก...ครับ  มีบุคลที่อ้างตัวเองว่าเป็นผู้รู้มาก(เซียน) บอกว่า วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ที่มีให้บูชาที่วัดนก เป็นของเสริมนอกพิธี ที่หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก อันนี้เท็จจริงประการใดครับ  ผมว่ามีหลายๆคน รวมทั้งตัวผมด้วยก็เคยไปบูชาที่วัดมาครับ จะได้กระจ่างแจ้งซะทีครับ :067:

ออฟไลน์ ad1957

• ตติยะ
ไปวัดนกมารู้สึกแปลกๆเหมีอนกัน :075:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
วัตถุมงคลที่วัดนก รุ่นไหนท่านหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดบอกหมด

อ.เจต เจ้าอาวาส วัดนกท่านมีวิสัยทัศน์ กว้างไกลสร้างวัตถุมงคล ให้เพี่ยงพอกับความต้องการของสาธุชน  :054: :054:

*ลองสังเกตดูว่าวัตถุมงคลมี หมายเลขเกินกว่า จำนวนสร้างที่บอกหรือไม่*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 01:45:14 โดย kill »
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
วัดถุมงคล ที่วัดนก ที่จำหน่ายในตู้ มี 2 แบบ
แบบแรก นำปัจจัยถวายเพื่อนำวัตถุมงคล มาจากวัดเจ้าของ มาจัดจำหน่าย
            เช่น วัดบางพระ วัดปรีดาราม โดยอาจจะได้กำไร จากส่วนลด เป็นเปอร์เซนต์
            ไม่มีของเสริม เด็ดขาด ถ้าเสริม เสริมจากวัดเจ้าของ
แบบสอง  วัดเจ้าของวัตถุมงคล นำมาวางฝากจำหน่าย วัดนกได้เปอร์เซนต์ ตอบแทน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
แถมอีกนิด

มีบุคลที่อ้างตัวเองว่าเป็นผู้รู้มาก(เซียน) บอกว่า วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ที่มีให้บูชาที่วัดนก เป็นของเสริมนอกพิธี ที่หลวงพ่อไม่ได้ปลุกเสก

เขาต้องการขายของก็ต้องสวด วัดนกเพื่อจะขายของได้เพราะราคาวัดนก ต่ำกว่าเพราะสร้างเอง เรื่องปลุกเสก วัดนกมี พระเกจิมาบ่อยมากๆๆ เช่น ลป.ทิมวัดพระขาว เรื่องปลุกเสกไม่ต้องห่วง :015:

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
วัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่นที่มีอยู่วัดนกนั้นทันหลวงปู่เปิ่นเสกทุกรุ่นสบายใจได้ท่านทั้งหลาย :005:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ของที่วัดนกให้เช่าไม่หลอกหรอกครับแต่ถ้าท่านไม่มั่นใจก็อย่าเช่า แต่ผมเชื่อและศรัทธาในวัดนกและวัดบางพระมากครับ คงบอกได้แค่นี้ ใช้วิจารณญานด้วยตัวเองนะครับ :069:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
(เซียน) หรือ เสี้ยน ครับ ที่บอกมา

อยากรู้ข้อมูลสอบถามรายละเอียดที่ น้าหมุด วัดนกเลยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ธรรมดาของวงการนี้ครับ
ขอข้าฯแท้ของ คุณเก๊
 ขายถูกกว่าก็สวดว่าก็ว่าเสริม
รู้ว่ามีเยอะเป็นกรุรีบสวดก่อนเลยว่าเสริม
  ธรรมดาของพ่อค้าครับ
ตัดกำลังใครได้ตัดก่อน
  รับของตัดของเค้ามาขายแท้ๆ
ก็ไปสวดเค้าว่าเสริมว่าเก๊
 อย่าไปคิดมากเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
(เซียน) หรือ เสี้ยน ครับ ที่บอกมา

อยากรู้ข้อมูลสอบถามรายละเอียดที่ น้าหมุด วัดนกเลยครับ
วัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่นที่มีอยู่วัดนกนั้นทันหลวงปู่เปิ่นเสกทุกรุ่นสบายใจได้ท่านทั้งหลาย :005:

วัตถุมงคล หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  ที่วัดนกทันท่านปลุกเสกแน่นอนครับ
หายห่วงได้เลยครับ  คอนเฟริมส์ :016: :015:

“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญบางรุ่นหรือวัตถุมงคลบางรายการ ที่วัดบางพระไม่มีให้เช่า(หมดแล้ว)
ผมก็มักไปเช่าที่วัดนกครับ มีปัญหาอะไรสอบถามพี่ๆผู้ดูแลตู้ได้เลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พี่ที่หน้าตู้ที่วัดนกจะบอกเลยครับ  ถ้าท่านไปถามว่าทันหรือไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น (ไม่ได้อยู่ในห้างหรือศูนย์พระผลประโยชน์ไม่มีหรอกครับ)  เราบูชาเพราะว่าศรัทธาและนับถือและคิดว่าวัดได้แค่นั้นก็สบายใจแล้วครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 05:27:59 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

สอบถามผู้รู้ (จริง) และศึกษาข้อมูล ให้ถ่องแท้
ลองสอบถามพี่ผู้ดูแลตู้ วัดนก ได้นะครับ

ส่วนตัว ก็เช่าบูชาที่วัดนกมาเหมือนกันเพราะบางรายการยังเป็นราคาเดิม  บางรายการก็มีการเปลี่ยนแปลงราคา

ยกตัวอย่างดังรูปที่เห็น ก็ได้บูชามาจากวัดนก อ่ะครับท่านสมาชิก ศึกษาและสะสม
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่น คุ้มครองทุกท่านครับ
                                  ...สวัสดี...
:001: :001: :001: :002: :002: :002: :001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 08:15:59 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ผมก็เป็นอีกคนที่บูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดนกเป็นประจำครับ  ของวัดนกไม่มีเสริมหรอกครับ  ผมกล้ายืนยันเลยครับ   :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
วัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่นที่วัดนกผมบอกคำเดียวว่า 100%ครับผมเช่าบูชามาแล้วหลายองค์ครับผมมีหนังสือรวมวัตถุมงคลหลวงปู่เปิ่นครับหน้าปกสีฟ้าครับหาซื้ออ่านได้ครับ(จะมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ตกค้างที่วัดนกครับ)จะได้รู้ว่าเจ้าอาวาสวัดนกกับหลวงปู่เปิ่นจะไปมาหาสู่กันครับผมอ่านเจอ :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **

ด้านหลังเป็นหงห์คู่หรือป่าวครับ
สร้างที่ไหนครับปีอะไรครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
บูชาที่วัดนกสบายใจได้เลยครับ
ถูกแพงก็ว่ากันไป ตามอัทธยาศัย
ของหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดนกยังมีอีกเยอะครับ
ทั้งเป็นของที่หลวงพ่อเปิ่นมอบให้มา และร่วมสร้างกับวัดบางพระ
และบูชาจากวัดบางพระมาในราคาพิเศษ
และสร้างถวายให้หลวงพ่อเปิ่น แล้วแต่ว่าจะให้ทำในวาระใด
ความสัมพันธ์ฉันท์ศิษย์อาจารย์ สหธรรมมิก ระหว่างหลวงพ่อเ้ปิ่นและ หลวงพ่อเจตน์วัดนก
มากมายและลึกซึ้งเกินบรรยาย
ฯลฯ  ถ้าบูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น หรือ เกจิท่านใดที่วัดนก สบายใจ และได้กุศลครับ
**.....ก็พอมีเป็นกะสายวัด ก็พิจารณากันไป................

ขอบคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2552, 06:13:34 โดย 8 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมก็เช่าวัตถุมงคลของวัดบางพระจาก วัดนก เป็นประจำเช่นกันครับ.....

....ของดีๆ มีเยอะครับ.....

....ศึกษาก่อนสะสมนะครับ มีที่มาที่ไปที่เชื่อถือได้ สบายใจครับ...

ด้านหลังเป็นหงห์คู่หรือป่าวครับ
สร้างที่ไหนครับปีอะไรครับ
ขอบคุณครับ

เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ ปี2537 ครับ ด้านหลังเป็นหงส์คู่ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ eboyo

• จตุตถะ
  • อาจาริยํ ประสิทธิ เม
 :059: อันนี้นะเป็นเรื่องเก่ามากแล้ว เรื่องคนที่โจมตีวัดนก นะ คุณ ๆ รู้หรือเปล่าว่าพระหลวงพ่อเปิ่นนะในช่วงปี 253กว่า ๆ มา จำนวนหลายรุ่นด้วยกันที่วัดนก ( อาจารย์เจตต์ ) เป็นผู้สร้างถวายวัดบางพระ โดยออกในนามหลวงพ่อ (อย่าให้เหลา เดี๋ยวแหลม) หลวงพ่ออุปถัมวัดนกมาตลอด คุณไม่ต้องกลัวหรอก ถ้าที่วัดนกไม่แท้เสียแล้ว ที่วัดบางพระก็ไม่แท้เหมือนกัน
 :069:ถ้าพวกคุณสงสัยอะไรให้ถามพี่ หมุด (สมุทร) ได้แกเป็นเจ้าหน้าที่ของวัดนก จำหน่ายของให้วัดมาไม่ต่ำกว่า 20 ปีแล้ว 

[size=28pt]:059: อย่าเชื่อด้วยหู ฟังเขาเล่ามา แล้วไม่รู้จักไตร่ตอง เชื่อมันดะเลย หัดออกไปพิสูตรดูด้วยตัวเองบ้างเถอะ :059:[/size]

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
:049:บุคคลที่อ้างตัวเองว่าเป็นผู้รู้มาก(เซียน) :067:
ไอ้นี่แหละตัวทำลายชื่อเสียงของวัดบางพระ ใครรู้กระซิบบอกลุงต้อหน่อยนะว่ามันคือใคร
อาศัยบารมีหลวงพ่อไม่พอยังมาสวดให้เสียหาย ถ้ารู้จริงจะไม่ว่า คำพูดพล่อยๆของมันทำให้มัวหมองไปหมด
พระสงฆ์องค์เจ้าเดือดร้อน อยากรู้จักจริงๆ ไอ้เซียนคนนี้ สงสัยจะเซียนไฮโลมากกว่ามั้ง..พูดแล้วโมโหว่ะ
.........................................ลุงต้อ 19;..................................

ออฟไลน์ sithisai

• ตติยะ
    • อีเมล
 :075:โห้ ใจเย็นๆครับลุงต้อ แถวๆบ้านผมเองครับ หน้าห้างบิกซี (อดรฯ)ครับ เป็นแผงเล็กๆเอง พอดีวันนั้นผมผ่านไปทำธุระ ที่ห้างพอดีเห็นเลยลองแวะเข้าไปดู เห็นน้องนักศึกษาสองสามคนมาดูพระ แล้วได้ยินเขาถามหา พระของหลวงพ่อพอดี ผมเลยแนะว่าที่วัดบางพระหมดไปหลายอย่างแล้วเหลือไม่กี่อย่างเอง(เคยไปกราบสังขารหลวงพ่อ เมื่อปี 49)  ให้ลองติดต่อสอบถามกับทางวัดนกดู   อาจยังมีเหลืออีกเยอะ
และ แถมราคาก็ไม่แพงด้วยยังถูกอยู่  พอดีมีคนหนึ่งในกลุ่มเดียวกับเจ้าของแผง พูดแทรกมาว่า ของหลวงพ่อที่วัดนกเป็นของเสริมที่หลวงพ่อพ่อไม่ได้ปลุกเสกให้ ผมเลยยิ้มๆไม่อยากโต้ตอบครับ  ยังไงๆก็ยกให้เขาเป็นคนที่"ไม่รู้จริง"ต่อไปเถอะครับ ถือว่าอโหสิกรรม ให้คนโง่ก็แล้วกัน ที่แน่ๆสมาชิกหลายๆท่านที่ยืนยันมาก็ต้องขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ  ว่าแล้วเดี๋ยวต้องกลับไปบูชาที่วัดนกมาอีกสักรุ่นสองรุ่นซะแล้วครับ  :054: :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2552, 12:07:07 โดย sithisai »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ด้วยความเคารพครับ
   ธรรมดาของวงการนี้ครับ
ขอข้าฯแท้ของ คุณเก๊
 ขายถูกกว่าก็สวดว่าก็ว่าเสริม
รู้ว่ามีเยอะเป็นกรุรีบสวดก่อนเลยว่าเสริม
  ธรรมดาของพ่อค้าครับ
ตัดกำลังใครได้ตัดก่อน
  รับของตัดของเค้ามาขายแท้ๆ
ก็ไปสวดเค้าว่าเสริมว่าเก๊
 อย่าไปคิดมากเป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

เห็นด้วยกับท่านปลัด อย่างแรง

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
พระเครื่องของหลวงพ่อเปิ่นที่วัดนกทันและแท้แน่นอนไม่มีเสริมขอรับรองด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
วัตถุมงคลที่บูชาจากทางวัด  มั่นใจได้ เกินร้อยครับ    ได้ทั้งบุญได้ทั้งของดี ...

ข้อสงสัยเรื่องวัดทำเสริม  เลื่อนลอยมากครับ  ฟังไม่ขึ้น

สบายใจได้ครับ  พี่ๆ น้องๆ การันตีให้ แล้ว   ฟังธง ว่าไม่มีเสริม แน่นอนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พี่หมุดใจดีครับ ให้คำตอบได้ดี ผมว่าไม่มีเสริมนะครับเท่าที่ดูมาวัตถุมงคลบางอย่างก็หายไปเยอะแล้ว

เนื่องจากคนมาเช่าจำนวนมาก ถ้าข่าวไม่ดีจริง ทำไมของถึงมีคนมาเช่าวันเช่าคืนแบบนี้ สาธุ ...  :089: