ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์รูป หลวงพ่อเปิ่น เขาคือใครครับ สุดยอด  (อ่าน 9605 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

นอนไม่หลับครับ  กดค้นหา ลายยัต์สายวัดบางพระ  ไปเจอคนนี้มาครับ :050:

สวยงามจริงๆ  เขาคือใครครับ  สุดยอดจริงๆ  ช่างงดงามแท้ๆ เลยครับ :016: :015:

ด้วยความเคารพครับ :054:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รูปนี้ผมก็เคยเห็นเหมือนกันครับ :054: ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญด้วยครับ เคยเห็นผ่านๆครับ อยากรู้เหมือนกัน   :001:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เคยเห็นเช่นกันคับ...

แต่ไม่ทราบข้อมุลคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเคยเห็นใน เว็บ www.e-sarnsakyan.com ครับรูปนี้
แต่ก็ไม่ทราบข้อมูล
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
อยากรู้เหมือนกันว่าเขาเป็นใคร
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่ชาญครับที่นำมาให้ชม
น้อยคนครับที่จะมีแบบนี้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
จำได้ว่า เขาสักแทชทูมาโดยใช้เครื่องนะครับ เห็นเคยมีคนนำมาให้ชมแล้วแบบนี้ ...  :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเคยเห็นเหมือนกัน
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ผมคิดว่ามีประมาณ2-3ท่านที่ได้รับอนุญาตให้สักรูป ลป.เปิ่น ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
คงเปนลายมือหลวงพี่แป้วครับพี่น้อง(ผิดถูกไงรอผู้ชี้นำครับ)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตกลง  ว่า   ยังหาเจ้าตัว ไม่พบเจอเลย :075:

ใครรู้จัก  รึรู้ว่า เขาคือ ใคร  ช่วยนำทางสว่างให้หน่อยครับ  ผมอยากทราบ ที่มาที่ไป จริงๆ   :054:

ผมใด้แค่คิดครับ ว่าสักวัน ถ้าผมมี ทุนทรัพย์  ผมว่า จะ ทำอะไร สักอย่าง ที่มี รูปหลวงพ่อ  แล้วจะรบกวน  อาจารย์ ที่เป็น สายวัด บางพระ นั่นละครับ

ลงยันต์  ปลุกเศก ให้นั่นละครับ  กะเอา ให้ครบทุกองค์เลย นั่นละครับ  ของสิ่งนั้น ต้องสุดยอด ครบทุก อาจารย์เลยครับ

แต่ท่านนี้  เล่น สักหลวงพ่อ ใว้ที่ตัวเลย  สุดยอดจริงๆ 

ผมแค่คิด  ผมยังรัก และ นับถือ หลวงพ่อเปิ่น ขนาดนี้   แล้วคิดดูดิ  คนที่สักรูป หลวงพ่อ ติดตัวขนาดนี้

เขาจะรัก เคารพ ศรัทธา  หลวงพ่อเปิ่น ขนาดไหน

สุดยอด จริงๆครับ  นับถือ นับถือ :054:

ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ  ผมเกิด จ.ปราจีนบุรี   แต่ผมไป นครปฐม มากกว่า  จ.ปราจีน ครับ  ทั้งที่ไม่มี ญาติ ที่นครปฐม แม้แต่คนเดียว

มีแต่ ร่างหลวงพ่อเปิ่น  อาจารย์  คนแรก ที่ผม  ไปกราบ ท่าน  เมื่อผมมี โอกาศ ทั้งตอนมีชีวิตอยู่ และ ตอนมรณะภาพ ไปแล้ว

ทุกวันนี้  ผมจะไป จ.ปราจีน  ปีละครั้งครับ  ไปทำบุญ กระดูก ญาติ ที่ล่วงลับไปแล้ว  ช่วงสงกรานต์ นั่นละครับ พี่น้อง แท้ๆ อยู่  กทม  กันหมดครับ

แต่ วัดบางพระ  ผมไป เกินกว่า ปีละ 1 ครั้งครับ :050:

แปลก แต่ จริง ครับ :050:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
รูปนี้เป็นรูปจาก งาน mbk tattoo contest 2005 ครับพี่ชาญ

http://www.yingyoungterktattoo.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=354953&Ntype=2

ผมก็หาได้เท่านี้ ละครับพี่

ปล.ผิดพลาดประการใดต้องกราบขอ อภัยด้วยนะครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เขาเป็นชายมารถเซอร์ ออกแนวเล๊คเก้ หรือ แบบเฮฟวี่ บอกไม่ถูก มางานไหว้ครูวัดบางพระ ทุกปี ใครไปงานก็จะได้พบเขาแน่
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
งานใหว้ครูครั้งหน้าคงได้เจอท่านนี้นะครับ   :015:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เขาต้องเป็นคนที่ไม่ธรรมดาแน่นอนครับ... :095: