ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข่าวคับ  (อ่าน 2651 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบข่าวคับ
« เมื่อ: 27 ธ.ค. 2552, 07:59:34 »
รู้ข่าวว่าท่านอ.หนวดจะไปสักที่ต่างประเทศ   

อยากทราบว่าท่านจะมาสักที่วัดอีกเมื่อไรคับ

รบกวนผู้รู้คับ

:086: :086: :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: อยากทราบข่าวคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2552, 09:06:04 »
ที่ได้ยินข่าวมา อ.หนวดท่านคงกลับมาก็ประมาณต้นๆมกราคมครับ

กลับมาท่านก็ไม่ได้สักแล้วครับ อ.หนวดมาอีกทีก็วันไหว้ครูครับ

ผิดถูกขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2552, 09:07:16 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 10:08:48 »
ที่ได้ยินข่าวมา อ.หนวดท่านคงกลับมาก็ประมาณต้นๆมกราคมครับ

กลับมาท่านก็ไม่ได้สักแล้วครับ อ.หนวดมาอีกทีก็วันไหว้ครูครับ

ผิดถูกขออภัยครับ

....ยืนยันข่าวตามนี้ครับ....

...ขอบคุณต้นน้ำครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 11:00:53 »
เศร้าครับ คิดถึงอาจารย์หนวดครับ ยังจำวันที่สักกับอาจารย์ได้ดีครับ ท่านเมตตาให้ หงส์ที่ไหล่ซ้ายมาครับมาครับ วันที่พี่ aek ช่วยจับให้ ขอบคุณครับพี่  แล้วไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ผมจะได้ หงส์อีกตัวแหละนี่ เศร้าครับ 01; สงสัยต้องตามไปที่ สำนักอาจารย์ครับ ไครจะไปยกมือขึ้น   02;
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 11:03:53 »
ขออภัยเป็นอย่างสูงครับพี่ ack  ที่ผมพิมพ์ชื่อพี่ผิดครับ  :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 11:09:24 »
วันเวลาไม่อาจหวนกลับคืน  แต่ภาพความทรงจำดีๆที่ประทับตราตรึงอยู่ในหัวใจไม่มีวันลืมเลือนไปไหน

ขอให้อาจารย์หนวดมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2552, 11:31:54 »
เศร้าครับ คิดถึงอาจารย์หนวดครับ ยังจำวันที่สักกับอาจารย์ได้ดีครับ ท่านเมตตาให้ หงส์ที่ไหล่ซ้ายมาครับมาครับ วันที่พี่ aek ช่วยจับให้ ขอบคุณครับพี่  แล้วไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ผมจะได้ หงส์อีกตัวแหละนี่ เศร้าครับ 01; สงสัยต้องตามไปที่ สำนักอาจารย์ครับ ไครจะไปยกมือขึ้น   02;

...เมื่อคืนอยู่คุยกับอาจารย์จนถึง ตี1 ถึงได้กลับบ้านครับพี่ป๋อง...

...ถึงอาจารย์จะไม่ได้สักที่วัดแล้ว แต่ท่านก็ยังมาช่วยงานในด้านอื่นครับ...

...ในหลายๆปีที่ผ่านมา ในทุกๆอย่างที่ อาจารย์เมตตา ทั้งในเรื่องสักยันต์ คำสอนต่างๆ วัตถุมงคล....

...ด้วยความผูกพันธ์ต่างๆมันมากมายกว่า แค่การไปสักยันต์ สมหวัง แล้วก็จากไป...

..คำสอนต่างๆที่อาจารย์ได้สอนยังจำอยู่ในใจเสมอ...

...ทุกอย่างจะคงอยู่ในความทรงจำตลอดไปครับ...

ถึงท่านผู้จากไปอีกท่าน ด้วยนะครับ ถ้าท่านจะได้จากไปแล้ว แต่สิ่งต่างๆที่ท่านได้เมตตาให้มา

...ทั้งในเรื่องการสักยันต์ ที่ตั้งใจทำให้เป็นพิเศษ...

...ทั้งในการจารมือวัตถุมงคลให้ เป็นพิเศษอย่างที่ไม่เคยจะปฏิเสธเลยสักครั้ง...

...ไม่ว่าท่านจะอยู่ที่ไหน ไม่ว่าท่านจะอยู่ในสถานภาพอย่างไร....

.... ท่านคืออาจารย์ของเสมอครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2552, 11:33:44 โดย ack01 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 03:20:54 »
ขอให้พวกเราๆท่านๆเป็นศิษย์ที่ดี ท่านอาจารย์ก็ดีใจแล้วครับพี่น้อง............. :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2552, 05:16:16 »
เดินทางกลับจากมาเลย์เซีย วันที่ 11 มกราคม 2553
ไหว้ครูปีนี้ก็มา่ช่วยสัก
ประมาณ วันที่ 6 มีนาคม 2553 อ.หนวดไหว้ครูที่ตำหนักเมืองกาญฯ
พี่น้องสนใจก็ชวน ๆ กันไป
                          ขอบคุณ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ม.ค. 2553, 01:57:10 »
อยากทราบวิธีไปที่ตำหนักเมืองกาญฯ

:086: :086: :086: