ผู้เขียน หัวข้อ: [[20-30 เมษายน 2553]] กำหนดการงานเข้าอยู่ปริวาสกรรม ณ.วัดทุ่งเซียด  (อ่าน 2798 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
แนะนำตัวและฝากประชาสัมพันธ์เว็บไซต์ ของวัดทุ่งเซียด ด้วยคับ http://www.wattungsaid.com เพิ่งหัดทำครับ จัดทำโดยพระภิกษุในวัดทุ่งเซียดทำเองครับ กำลังเรียนรู้อยู่ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ

20-30 เมษายน 2553 กำหนดการงานเข้าอยู่ปริวาสกรรม ณ.วัดทุ่งเซียด หมู่ที่ ๑ ต.ท่าโรงช้าง อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี

กำหนดการงานเข้าอยู่ปริวาสกรรม(จัดปีแรก)
ระหว่างวันที่ ๒๐-๓๐ เดือนเมษายน พ.ศ.๒๕๕๓
ขึ้น ๗ ค่ำ เดือน ๖ ของทุกปี
ณ.วัดทุ่งเซียด หมู่ที่ ๑ ต.ท่าโรงช้าง อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
---------------------------------------------------

ขอกราบอาราธนาพระภิกษุ สามเณร ร่วมอยู่ปริวาสกรรม ในครั้งนี้ โดยทั่วหน้ากัน พบกับป่าธรรมชาติ นักปราชญ์หลากหลาย ได้นิสัยธรรม

<----สิ่งที่ต้องเตรียมมาด้วย… เช่น --->บาตร กรด มุ้ง ผ้ากันฝน ของใช้ส่วนตัว (ยารักษาโรคประจำตัว)

<----การเดินทางมาวัดทุ่งเซียด---->
วัดทุ่งเซียด
รถไฟ->
ลงรถที่สถานีสุราษฎร์ธานี->ต่อรถประจำทางสายพุนพิน-เคียนซา->ลงรถหน้าวัด
รถทัวร์->
ลงรถที่พุนพิน->ต่อรถประจำทางสายพุนพิน-เคียนซา->ลงรถหน้าวัด
***หมายเหตุ วันที่ ๑๙-๒๐ มีรถของทางวัดรอรับที่สถานีรถไฟพุนพิน***
สามารถดูรายละเอียดแผนที่การเดินทางเพิ่มเติมได้ที่
http://www.wattungsaid.com

<----ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่---->
พระครูสารโสตถิคุณ(เจ้าอาวาส) ๐๘๑-๖๗๗-๐๗๖๓
พระปลัดพิสูจน์ศักดิ์  อภิปุณฺโญ(หลวงแดน) ผู้ช่วยเจ้าอาวาส ๐๘๙-๒๙๒-๖๒๙๑

แผนที่การเดินทางจากสถานีรถไฟสุราษฎร์ธานี มายังวัดทุ่งเซียด หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าโรงช้าง อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี สถานที่เข้าอยู่ปริวาสกรรม ระหว่างวันที่ ๒๐ - ๓๐ เดือนเมษายน พุทธศักราช ๒๕๕๓

ฝากประชาสัมพันธ์โดย : วัดทุ่งเซียด

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณท่านผู้ดูแลระบบมากครับ ที่ให้โอกาสวัดเล็กๆ ที่อยู่ต่างจังหวัด ให้ได้ประชาสัมพันธ์ งานประเพณี และ ข้อมูล ต่าง ๆ ของวัดเล็ก ๆ อย่างวัดทุ่งเซียด ในครั้งนี้

และที่ได้ทำผิดระเบียบกฎเกณฑ์ ของเว็บก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดเลยนอกจากการประชาสัมพันธ์กิจกรรมของวัดเล็ก  ๆ ที่อยู่ต่างจังหวัด อย่างวัดทุ่งเซียดเท่านั้นครับ ต่อไปจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกแล้วครับ

ถ้าหากมีอะไรที่กระผมทำไม่ถูกก็แนะนำตักเตือนได้นะครับ ยินดี ปฏิบัติตามกฎระเบียบของเว็บอย่างเคร่งครับเสมอ ตลอดเวลาครับ

ขอแสดงความเคารพ

วัดทุ่งเซียด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
         อยากทราบว่าทางวัดมีถวายค่ายานพนะหรือเปล่าคับ
               (  มีวัตถุมงคลแจกหรือเปล่าครับอยากได้ครับ )
         ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่มาแจ้งข่าวสารดีๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ผู้ดูแล
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
        อยากทราบว่าทางวัดมีถวายค่ายานพนะหรือเปล่าคับ
               (  มีวัตถุมงคลแจกหรือเปล่าครับอยากได้ครับ )
         ศิษย์ หลวงโด่ง

ขอเรียนชี้แจงอย่างนี้นะครับว่า
1. ที่ถามมาว่ามีค่ายานพาหนะถวายหรือไม่ ขอเรียนว่า มีครับ ถวายให้ตามเหตและปัจจัย ครับผม
2. ที่ถามมาว่ามีวัตถุมงคลแจกหรือไม่ ขอเรียนว่า ทางวัดจะพิจารณาอีกทีครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2553, 05:52:02 โดย วัดทุ่งเซียด »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ยินดีต้อนรับครับ...กราบนมัสการ...ที่แจ้งข่าวงานบุญดีๆอย่างนี้ครับ
ขออนุโมทนาสาธุ...ด้วยครับ
ขอกราบขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
วัดอยุ่ไกลจากถนนมากหรือป่าวครับ
      ศิษย์  หลวงโด่ง

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
วัดอยุ่ไกลจากถนนมากหรือป่าวครับ
      ศิษย์  หลวงโด่ง

วัดอยู่ติดถนน เลย ครับ เดินทางมาตามแผนที่ ด้านบนได้เลยครับวัดอยู่ริมถนน สังเกตุได้ง่ายครับ

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
ก่อน ถึงวันปริวาสกรรม วันนี้ก็ได้นำเอาภาพบรรยากาศสถานที่ เข้าปริวาสมาให้ชมกันก่อนครับ นับถึงวันนี้ก็มีพระเดินทางมาถึงแล้วประมาณ 20 กว่ารุปแล้วครับ และได้จัดหาที่พักปักกลด กางเตนท์กันบ้างแล้วครับผม ก็มาชมภาพบรรยากาศกันเลยนะครับ

ป้ายชื่อ สำนักปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดสุราษฎร์ธานี แห่งที่๖

ลานธรรม สำหรับพระปริวาสิกะ พระมานัตตะใช้ในการทำวัตร สวดมนต์ และปฏิบัติธรรม เจริญวิปัสนา กัมมัฏฐาน

สถานที่สำหรับปกตตาจารย์

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
มาชมการปักกลด และการกางเตนท์

• ผู้ดูแล
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2553, 07:29:53 โดย วัดทุ่งเซียด »