ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ยันต์อย่างอื่นตรงตำแหน่งยันต์แปดทิศบ้างครับ  (อ่าน 9451 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ผมเครียดมากเลยครับทำไมผมไม่ได้ยันต์แปดทิศเหมือนคนอื่นอะครับแต่ได้ยันต์นี้มาอะหลวงพี่นันท์ท่านให้มาอะครับ

ผมรู้สึกเหมือนว่าเป็นศิษย์วัดบางพระไม่เต็มตัวอ่ะครับ แล้วพี่ๆคิดยังไงอ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2553, 05:58:59 โดย Boom »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ Boom  แค่ไม่ได้ยันต์แปดทิศเหมือนเพื่อนๆไม่ได้แปลว่า

คุณไม่ใช่ว่าเป็น ศิษย์วัดบางพระไม่เต็มตัว เพราะยันต์ที่คุณได้มานั้น

หลวงพี่ นัน ท่านเมตตาสักให้กับคุณ รู้อยู่ในใจอย่างเต็มอก แล้วหนิครับ

การจะเป็นศิษย์วัดบางพระนั้น คงจะมามองกันที่รอยสักแต่เพียงอย่างเดียวไม่ได้

ต้องมามองกันที่ว่า เราได้เชื่อฟังคำสั่งสอน เคารพ ครูอาจารย์แล้วก็ประพฤติปฏิบัติตน

ให้ยึดมั่นปฏิบัติทำความดีถือศีลธรรม กันมากน้อยแค่ไหนครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมว่าทำใจให้สบายเถอะครับ  อย่าเครียดมากเลยครับ  ยันต์ที่หลวงพี่ท่านเมตตามา ยังไงก็ดีหมดนะครับ  บางคนก็ได้ไม่ตรงตำแหน่งก็มีครับ โดยเฉพาะคนที่เคยสักมาแล้ว  ผมเองไม่ได้ต่อยอดให้ครบ29 ยอด ผมยังไม่คิดมากเลยครับ ผมว่าทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจนะครับ  ถ้าเราศรัทธาแล้ว  มีเท่าที่ท่านเมตตามาให้ก็สบายใจแล้วครับ  อย่าคิดมากครับ

ขอบคุณครับ

ปล.คิดดีทำดีไว้ครับ ยังไงเราก็ศิษย์วัดบางพระครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Pomeranian

• จตุตถะ
อย่าไปคิดมากครับ ผมก็ไม่ได้แปดทิศตามตำแหน่งเหมือนกันครับ พอดีมีแผลเป็นจุดนั้นพอดี หลวงพี่ต้อยท่านบอกว่ากลัวสักไปจะติดเชื้อ เลยได้กระทู้7แบกมาแทนตรงตำแหน่งนั้นน่ะครับ ก็สวยดีไปอีกแบบ ไม่มีใครเหมือนด้วยนะครับ :015:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ลองคิดดูอีกแง่หนึ่งสิครับ คุณได้ยันต์ไม่เหมือนคนอื่นนะ อาจจะเป็นคนพิเศษก็ได้ อิอิ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
สิ่งที่พระอาจารย์ท่านให้มาดีหมดครับ
ได้แปลกกว่าท่านอื่นแสดงว่ายันต์นี้น้อยคนที่จะได้รับเมตตาจากพระอาจารย์นะครับ
เพราะพระอาจารย์ท่านดูแล้วเหมาะสมกับเราท่านจึงให้นะครับ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยดีค่ะ อยากได้มั่งอ่ะ กะไว้ว่าวันพฤหัสจะเข้าไปสัก ว่าจะขอหลวงพี่นันท์เกี่ยวกับโชคลาภ เมตตาน่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะได้ยันต์อะไร ลุ้นอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ทำใจให้สบายครับ คนอื่นมองอย่างไรเป็นเรื่องของคนอื่น เรารู้อยู่แก่ใจว่าเราเป็นอย่างไร เชื่อมั่นและศรัทธา จะนำพาทุกอย่างที่หวังน่ะครับ
ปล.อย่าขาดความเชื่อมั่นและศรัทธาแม้เพียงน้อยนิด เพราะพุทธคุณอาจไม่เกิดถ้าไม่เชื่อมั่นและศรัทธาเต็ม100น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
อย่าคดมากเลยครับ เราอาจจะได้ของดีที่คนอื่นยังไม่ได้ก็ได้ครับ  ผมเองก็ยังไม่ได้แปดทิศเหมือนกัน แต่ผมก็ได้สิ่งที่หลวงพี่ท่านเมตตาและนานๆคนจะได้ซักคน ของที่หลวงพี่ท่านให้กับลูกศิษย์ทุกคนดีหมดละครับ แต่ท่านจะให้แตกต่างกันออกไป ทุกอย่างอยู่ที่ใจและศรัทธา  :050:

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยันต์ทุกยันต์นั้นดีหมดน่ะคับอิๆๆ

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
  หลวงพี่ท่านเมตตาละคับ คิดดีทำดี จะยันต์ไหนหลวงพี่ท่านไหนเมตตาก็ดีมีพุทะคุณเหมือนกันหมด ใจเราเป้นศิษย์วัดบางพระ ถึงจะไม่ใช่ยันต์แปดทิศ ก็ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระกันทุกคนคับ

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ สิ่งสำคัญอยู่ที่ใจของเรา หลวงพี่ท่านจะดูความเหมาะสมว่าจะเมตตาสิ่งใดให้แก่ลูกศิษย์ เวลาเท่านั้นจะเป็นคำตอบว่าท่านจะได้สิ่งที่ต้องการเมื่อใด เชื่อมั่นและศรัทธาท่านจะได้สิ่งที่ต้องการสมปรารถนาขอให้โชคดีครับ :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครูบาอาจารย์ท่านย่อมเล็งเห็นสิ่งที่เหมาะสมที่สุดกับศิษย์อยู่แล้วครับ
เชื่อมั่นศรัทธาไม่สงสัย พุทธคุณจึงบังเกิด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ srjao

• มัน.....ดีเหลือเกิน
  • ตติยะ
คิดมากนะครับ ของผมหลวงพี่นันถามแค่สักสี หรือ หมึก แค่นั้น ได้ห้าแถวมาเลย หลวงพี่ให้รับหมดละครับ อีกวันไปกราบหลวงพี่มาร์ช เพื่อน ๆ ขอเก้ายอด ได้หมด ของผมบอกแค่สักน้ำมันครับ ได้นี่เลย กำแพงแก้ว เอาหมดครับ ศรัทธาเท่านั้น อย่าคิดมาก ( แล้วกำแพงแก้วนี่ เป็นไงครับใครมีรูปขอชมหน่อยครับ )

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :069:ไม่ต้องคิดมากครับบางคนไปลงแค่9ยอดและไม่ได้ไปอีกเลยยังภูมิใจเลยว่าเป็นศิษย์วัดบางพระแล้ว.. ของคุณยังมียันต์อื่นๆอีกหลายๆอย่างไม่ต้องเสียใจหรอกครับหลวงพ่อไม่เลือกที่รักมักที่ชัง...ทุกคนคือศิษย์วัดบางพระเหมือนกันหมดต่างกันที่รูปแบบของยันต์เอง :047: :047:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีใจด้วยครับและน่าจะภูมิใจนะครับ ผมดูจากลายระเอียดของยันต์ที่พระอาจารย์ท่านเมตตาให้นั้น น่าจะใช้เวลาพอๆกันหรืออาจจะมากกว่าการสักแปดทิศด้วยซ้ำ
ท่านต้องเห็นอะไรซักอย่างท่านจึงให้ยันต์นี้มา  ปล.หลังยังว่างอีกเยอะมี ถึงเวลาจะได้ก็ต้องได้ครับ
ปล.ศิษย์บางพระไม่ได้ดูกันที่ลายสักอย่างเดียวครับ....บางท่านไม่ได้สักแต่ก็ปฏิืบัติตามคำสอนและเข้าวัดทำบุญ ก็เป็นศิษย์บางพระเต็มตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
อย่าคิดมาก...................... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ toonvigo

• ตติยะ
    • อีเมล
ใช่ค่ะ อย่าคิดมาก สวยค่ะ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
นี่ครับหลังผมแบบชัดๆต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกๆคนด้วยนะครับทำให้ผมสบายใจขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ Bangkok

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อย่าคิดมากเลยครับยังไงก็ศิษย์วัดเดียวกันครับ...เสน่ห์แบงค์ครับ 11;

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
งดงามมากครับแปลกดีไม่เหมือนใคร  :100:  :100:  :100:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
แต่ก้ได้งบน้ำอ้อยมานี่นา
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ jt1906

• ตติยะ
ยันต์ทุกอย่างที่พระอาจารย์ท่านให้เรามาล้วนแต่มีพุทธคุณ อยู่ที่ตัวเราว่าจะดูแลรักษาไว้ให้ดีได้หรือไม่

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
งดงามและแปลกตา จนต้องขออนุญาตก๊อปปี้ เรียบร้อยแล้วครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ va-whan

• แมงป่อง...ผยองเดช
  • ตติยะ
อยากได้เหมือนกัน คิดจะสักอยู่

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ลายสวยครับการวางลายก็งดงามนี่ครับ พระอาจารย์บางทีท่านรู้นะครับว่ายันต์บางลายอาจจะเหมาะกับใครเป็นพิเศษ
เมื่อได้เห็นลายของคุณแล้วหลายๆท่านอาจจะอิจฉาคุณอยู่ในใจก็ได้ ก็แหม!เขากันมีแค่ 8 ทิศ ในตำแหน่งเดียวกัน
แต่ของท่านละมีกี่ทิศ ขนาดลุงยังชอบเลยเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวเลยละ!....

มีใครเห็นด้วยกับลุงไหมครับ ยกมือหน่อย

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
คือยันต์อะไรหรอคับ ไม่คุ้นตาเลย

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ยกมือ เห็นด้วยกับลุงต้ออีกคนครับ......แต่ดูรูปแรก กะ รูปที่ 2 แล้ว.................สมบูรณ์ขึ้นรึป่าวครับท่าน :007: :007: :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 12:00:38 โดย Tiger Number NINE »

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001:สวยดีครับไม่เหมือนคนอื่น เห็นด้วยกับลุง ต้อ ด้วยครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภูมิใจได้เลยครับ สวยงามมาก ยันต์ครูที่เราเห็นเพียงแค่ เก้ายอดยันต์เดียว  :016:เราก็เป็นศิษย์วัดบางพระแล้วครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
เพิ่งเคยเห็นครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พระพิคเณศ หลวงพี่ญา แทงเข็มครับ

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ลายสวยครับการวางลายก็งดงามนี่ครับ พระอาจารย์บางทีท่านรู้นะครับว่ายันต์บางลายอาจจะเหมาะกับใครเป็นพิเศษ
เมื่อได้เห็นลายของคุณแล้วหลายๆท่านอาจจะอิจฉาคุณอยู่ในใจก็ได้ ก็แหม!เขากันมีแค่ 8 ทิศ ในตำแหน่งเดียวกัน
แต่ของท่านละมีกี่ทิศ ขนาดลุงยังชอบเลยเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวเลยละ!....

มีใครเห็นด้วยกับลุงไหมครับ ยกมือหน่อย

ผมเห็นด้วยครับ สวยไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือนครับสุดยอดครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
การสักยันต์เป็นส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ ถ้าเราศรัทธา เคารพครูบาอาจารย์ หลวงปู่เปิ่น แค่นี้ก็เรียกว่าศิษย์บางพระเต็มตัวแล้วครับ
ผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
เห็นด้วยกับลุงต้อครับ    

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
ผมก็ไม่ได้8ทิศเหมือนกันอะครับ

ได้มหาอุดมาแทน

แต่ไม่เป็นไรหรอ  :002:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
สวย ดี ครับ แต่ ว่า หนุมาน  ฝีเข็ม พระอาจารย์ ท่านใด ครับ  :015:

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
หนุมาน สักโดยหลวงพี่มาร์คครับ

และต้องขอบคุณสำหรับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ที่แสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 12:18:07 โดย Boom »

ออฟไลน์ หนึ่งเดียว

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
พี่โต้งบอกว่ายันต์นี้เป็นนะ เมตตา มินอยากได้มากเลย
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
ยันต์ไรไม่รู้แต่รู้ว่าดี  อิอิ ดีทุกยันต์แหละครับ ผมว่าผมก้อยังอยากได้แปลกๆ เลย เวลาไปสักใหม่ หลวงน้าจะจำได้ ฮาๆ
คนพิเศษ อิอิ จริงๆแล้วหลวงน้ารักเท่ากันหมดแหละ แต่ว่าอาจจะพิเศษกว่านิดนึง

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์ให้มายันต์อะไรก็ดีหมดอยู่ที่ศรัทธาครับ :058: :016: :015:

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
ผมก็ไม่ได้แปดทิศครับแต่ได้ พุดซ้อน แทนครับ  ศรัทธาเท่านั้นครับที่จะบังเกิด