ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตา วัดห้วยจรเข้ ...  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
พระปิดตา วัดห้วยจรเข้ ...
« เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 09:50:41 »
เจอที่บ้านครับ ขออภัยภาพไม่ค่อยชัด ... มีจารบาง รอบอทั้งสององค์ครับ

ลองดูครับ ...

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: พระปิดตา วัดห้วยจรเข้ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:07:44 »

สวยครับ เป็นเนื้อเมฆพัตรใช่ไหม?ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: พระปิดตา วัดห้วยจรเข้ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 10:28:32 »

สวยครับ เป็นเนื้อเมฆพัตรใช่ไหม?ครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับผม ...

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 11:53:25 »
งามมากๆ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 08:51:37 »
สวยครับวัด ห้วยจรเข้ นครปฐม เป็น1ใน5ของพระปิดตาในอดีตใช่ไหมครับ ถ้า จำไม่ผิด ถ้าผิดก็อภัยด้วยครับ