ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทอง กับหลวงพ่อติ่งมา  (อ่าน 6378 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunnapat

• ปฐมะ
  • *
ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อติ่งค่ะ แต่ว่า
1.ไม่ได้ไปครอบครูที่เจ้าอาวาสจะเป็นไรไหม ค่ะ
2.แล้วต้องมีคาถาบูชาไหมค่ะ เพื่อให้อยู่ได้นาน
3.จะไปเจรจรา มีคาถาสวดไหมค่ะ
4.พี่คนที่ไปเค้าไปสักแล้วเจอที่นั่นเค้าบอกว่า ถ้าสักน้ำมันอยู่ได้1 เดือน ถ้าสักหมึกอยู่ได้ตลอดชีวิต(ความศักดิ์สิทธิ์)ค่ะ

มีผู้รู้ พี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ลงนะหน้าทอง กับหลวงพ่อติ่งมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 11:51:00 »
ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อติ่งค่ะ แต่ว่า
1.ไม่ได้ไปครอบครูที่เจ้าอาวาสจะเป็นไรไหม ค่ะ

ไม่เป็นไรครับ เราไม่ได้สักครับ

2.แล้วต้องมีคาถาบูชาไหมค่ะ เพื่อให้อยู่ได้นาน

ไม่ต้องครับ ขอแค่ พูดดี ไม่กล่าวว่าบุพการี ไม่ถุยน้ำลาย, ขากเสรด ลงโถส้วมก็แล้วกันครับ

ไม่มีครับ ขอแค่นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ติ่ง ก่อนจะเจรจาก็ดีครับ

4.พี่คนที่ไปเค้าไปสักแล้วเจอที่นั่นเค้าบอกว่า ถ้าสักน้ำมันอยู่ได้1 เดือน ถ้าสักหมึกอยู่ได้ตลอดชีวิต(ความศักดิ์สิทธิ์)ค่ะ

พุทธคุณอยู่กับเราตราบเท่าที่เราทำดี ไม่ผิดคำครูครับ ไม่ว่าจะสักหมึก หรือน้ำมัน ครับ

แต่ตัวน้ำมัน(หมายถึงสรรพคุณทางกายภาพของน้ำมัน) จะอยู่ในตัวเรา ประมาณ 1 เดือนครับ

ก่อนที่ร่างกายจะดูดซับ หรือขับออกหมดครับ

ส่วนหมึก ตัวน้ำหมึกจะติดตัวไปตลอด แต่อาจจะมีจางบางตามกาลเวลาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2553, 11:53:02 โดย beer3515 »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: ลงนะหน้าทอง กับหลวงพ่อติ่งมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2553, 05:57:08 »

ไม่มีครับ ขอแค่นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ติ่ง ก่อนจะเจรจาก็ดีครับ

O0...ขอบคุณคุณเบียร์ด้วยนะครับกระจ่างดีแท้ :015:..ไหนๆก็เป็นศิษย์วัดบางพระด้วยกันแล้ว..
...เพิ่มเติมนิดนึงให้คุณ..nunnapat ก็แล้วกันนะ :026:..จะไปเจรจาอะไรกับใคร..หน้าตาต้องแลดูสดชื่น..แต่งตัวถูกกาละเทศะ..
...พูดจาไพเราะออ่นหวาน..แววตาออ่นน้อม..พกวัตถุมงคลไว้เป็นกำลังใจสักหนึ่งอย่าง..
...สีผึ้ง(ทาด้วยก็ดี)..สาลิกา..ชูชก..แม่นางกวัก..อิ้น..อีเป๋อ..จิ้งจกปี้มหาเสน่ห์..ตะกรุดพิสมร...ปลัดขิก
...ผ้ายันต์สายเสน่ห์..บัวบังใบ..เพชรพยาธร..ดำเซน..ประมาณนี้(ด้วยความหวังดี..รักนะปู๊นๆ :077:)

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ