ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้ สายพันธ์ใหม่ บรรจุปรอท  (อ่าน 2829 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

Uploaded with ImageShack.us

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2554, 12:26:17 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: เบี้ยแก้ สายพันธ์ใหม่ บรรจุปรอท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2554, 05:13:18 »
สุดยอดมากครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากครับผม 25; 25;

ท่านได้แต่ใดมาครับ หรือ มีผู้ใดมอบให้ท่านครับ :074: :074:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: เบี้ยแก้ สายพันธ์ใหม่ บรรจุปรอท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2554, 09:46:43 »
ขอบคุณครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2554, 10:12:37 »
 เบี้ยแก้ที่ไหนครับสวยดี ดูเหมือนจาร มือด้วยน๊ะครับ สวยครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 09:49:07 »

Uploaded with ImageShack.us

เบี้ยแก้ วัดบางพระ ครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 10:04:56 »
ไปที่วัดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเห็นที่กุฎิใหญ่ยังมีให้เช่าอยู่ ใช่รุ่นเดียวกันรึเปล่าครับ มีแบบถักเชือกกับกรอบสแตนเลส
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 07:06:54 »
ปกติเบี้ยแก้ก็จะบรรจุปรอทอยู่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 04:07:03 »
  แต่ถ้าสายวัดบางพระ สมัยหลวงพ่อเปิ่นท่านยังอยู่ ข้างในจะเป็น ทรายเสกครับ หรือไม่ก็ เวลาเขย่าดู จะเป็นเหมือน กริ่งอะครับถ้าเป็น เบี้ยดั่งเดิมของวัดบางพระนะครับ   ผมก็มีอยู่หลายตัวครับ เคยทําชันโรง หลุดออกมาข้างในไม่มีปรอทครับ แต่รุ่นใหม่เดี๋ยวนี้ เป็นแบบมีปรอทครับ  :001: