ผู้เขียน หัวข้อ: อันตราย ตะกรุดวัดสายไหม!  (อ่าน 6193 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อันตราย ตะกรุดวัดสายไหม!
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2550, 08:30:03 »
ผมก็ดูไม่ออกหรอกว่าเป็นอย่างไร อย่างไหนแท้ เทียม
http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=704.0
http://www.uamulet.com/articleAmuletBoardDetail.asp?qid=1447
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อันตราย ตะกรุดวัดสายไหม!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2550, 10:42:37 »
ด้วยความเคารพครับ
    ตระกรุดท่านห้ามซื้อขายอยู่แล้วนี้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2550, 10:54:37 »
โค๊ตวัดสายไหมตัวหนังสือจะเป็นเส้นเล็กมาก จนมองด้วยตาเปล่าแทบอ่านไม่ออก รอยตอกจะบุบแค่นิดเดียวไม่มาก และจะมีรอยเดียวไม่มีตอกซ้ำไม่ว่าจะชัดหรือไม่ชัด...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2550, 11:41:01 »
 มีกะเค้า 1 อันด้วยหละ? :-*? (พระไม่ค่อยจะมีหรอกฮ่ะ มีแต่ตะกรุดหน่ะ)

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 06:59:07 »
มีกะเค้า 1 อันด้วยหละ? :-*? (พระไม่ค่อยจะมีหรอกฮ่ะ มีแต่ตะกรุดหน่ะ)

ตะกรุดเขาเรียกดอกค่ะ...ตัวเอง ;)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 08:06:28 »
ของผม พี่ชายผมรับจากหลวงพ่อตั้งแต่ยังไม่ดังเลย....

....ลงครูด้วยครับ......

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 08:07:20 »
ก็ฮาๆๆ ไปตามกัน ตะกรุด แปปดเดียวดัง เลย งง อยู้เหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 12:35:12 »
ผมก็มีครับ แต่เป็นของพระอาจารย์ วัด ไทรม้าใต้
ทำคล้ายๆ วัด สายไหม เหมือนกันเด๊ะ  ท่านไม่อยากดัง  ใครอยากได้ท่าน
ให้นำ ปลอกกระสุนปืนไปให้ท่านแล้ว ท่านจะทำพิธีปลุกเสกให้เอง ไม่เรียกปัจจัยสักบาทเดียว
แล้วแต่ศรัทธา เห็นว่าท่านจะนำปัจจัยสร้างพระอุโบสถหลังใหม่อยู่  และที่วัดแห่งนี้มี
พระพุทธรูปสำคัญ คือ หลวงพ่อใหญ่ (เป็นพระพุทธรูปที่มีประวัติคล้ายๆ หลวงพ่อโสธร  จ.ฉะเชิงเทรา)

ผมมีทั้งหมด 4 ดอก มีทุกขนาด  .38 - ขนาด 9 มม. - ขนาด  11 มม. และลูก  เอ็ม

ตะกรุดทุกดอกพระอาจารย์ท่านทำเองกับมือครับ    ผมเคยให้เพื่อนดูมันยังเถียงว่าเป็นของวัด สายไหม
เลยครับพี่น้อง    :093: :093: :093:

Ps.ไว้คราวหน้าจะนำรูป ตะกรุดลูกปืนมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 02:27:27 »

ตะกรุดเขาเรียกดอกค่ะ...ตัวเอง ;)

อะไรกันนี่ 555 :002:

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 04:51:30 »
 :009: อายจางเลยอ่ะ ...... กะว่าจะมี ตะกรุดกะเค้าสักกะหน่อย เรียกก็มะถูก? :007: ขำกันเข้าไปน้า.........? :069:

ก็เค้ามีจิงๆ นี่นา....? ?:080:

ผิดเปนครู? :009: ถูกก็ต้องเป็นครูวันยังค่ำ? :009:

:080: ขอบคุณ คุณเม็ดตี๊ดนะเคอะ ที่ให้ความรู้แด่ผู้น้อย ด้อยโอกาส? :080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2550, 05:02:20 โดย cho »

• นวมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ค. 2550, 04:59:34 »
 :009: อายจางเลยอ่ะ ...... กะว่าจะมี ตะกรุดกะเค้าสักกะหน่อย เรียกก็มะถูก ?:007: ขำกันเข้าไปน้า......... ?:069:

ก็เค้ามีจิงๆ นี่นา.... ? :080:

ผิดเปนครู ?:009: ถูกก็ต้องเป็นครูวันยังค่ำ ?:009:

:080: ขอบคุณ คุณเม็ดตี๊ดนะ ที่ให้ความรู้แด่ผู้น้อย ด้อยโอกาส ?:080:

ล่ำซะขนาดนั้น แถมยังใจดีอีก ?:080:

:007:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.ค. 2550, 11:12:06 »
 :065:  ไปเดินท่าพระจันทร์ เห็นเหมือนกัน ครับ ลองหยิบขึ้นมาดู แล้วร้อง "โอโห ทำไปได้นะ"  เด็กหน้าร้าน ยิ้มๆ แล้วพูดว่า  "เหมือนมั๊ยละพี่ อยากได้ของวัดไหน มีนะ หลวงพ่อจำลอง หลวงพ่อตัด  วัดสายไหม " แล้วส่งมาให้ผมดูทั้ง 3 สำนัก  เห็นแล้ว โอ้..คุณพระช่วย.. เหมือนมากๆ เลยครับพี่น้อง   เจอแบบนี้ ถ้าไม่ได้มากับมือตัวเองที่วัด  มีสิทธิ์โดนทั้ง 3 สำนัก ละครับ พี่น้อง .. :004:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.ค. 2550, 11:37:35 »
อยากเห็นของแท้แบบชัดๆมั่งจัง

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.ค. 2550, 07:21:19 »
แล้วทำไม เค้า มี กานตอก คำ ว่า  "ไอหน้าโง่ด้วยอะครับ"    ปลอม แล้วยัง.....อีก
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า