ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับ ยันต์นารายณ์แผลงศรอะคับ  (อ่าน 4424 ครั้ง)

ออฟไลน์ SunWaltz

• ทุติยะ
  • **
อยากดูรูปแล้วอยากทราบพุทธคุณ แล้วอยากทราบว่าที่วัดบางพระมีพระอาจาร์ยท่านไหนสักให้ได้บ้าง และอยากทราบว่ามีพระเครื่อง พระนารายณ์แผลงศรหรือ พระรามแผลงศรมั้งคับ อยากทราบที่บูชฃาด้วยคับ ขอบคุนมากเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2550, 08:31:42 โดย SunWaltz »

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
อืม นารายณ์แผลงศร หรือ พระรามแผลงศร เป็นยันต์ทางด้านคงกระพัน ซะส่วนใหญ่ครับ มหานิยมก็มีบ้างครับ ส่วนรูปนั้น หาได้จาก กระทู้เก่าๆนะครับ
พระอาจารย์ท่านสักได้ทุกองค์ครับ ฆราวาสก็ดีครับ พระเครื่องนี่ผมไม่แน่ใจครับ ว่ามีหรือเปล่า ขอบคุณครับ
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"