ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระปิดตาด้วยครับ  (อ่าน 3318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eakdon

• ตติยะ
รบกวนดูพระปิดตาด้วยครับ
« เมื่อ: 21 ธ.ค. 2554, 09:15:37 »
พระปิดตา 112 ปี หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง
อยู่ในกรอบ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

วิจารณ์ได้เต็มทีครับพี่ๆ รบกวนขอประวัติการสร้างสร้างปีไหนด้วยน่ะครับ
ขอบคุณครับ  :054:
พ่อหนานอินสม

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนดูพระปิดตาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2554, 09:16:20 »
พระปิดตาหลวงปู่เอี่ยมวัดสะพานสูง เนื้อผงชุบรัก ๑๑๒ ปี หลวงพ่อขาว เจ้าอาวาสวัดสะพานสูงได้จัดการสร้างและปลุกเสกขึ้นในปี2550การปลุกเสกนั้นเต็มสูตรตามสูตรซึ่งหลวงปู่เอี่ยมได้กำหนดไว้ทุกประการ เนื้อผงนี้มีผงมวลสารในสมัยหลวงปู่เอี่ยม หลวงปู่กลิ่น และหลวงปู่ทองสุขผสมอยู่ด้วย
ปลุกเสกวันที่27 ธันวาคม2550 ในพระอุโบสถวัดสะพานสูงอย่างเข้มขลัง มีการบวงสรวงหลวงปู่เอี่ยมหลวงปู่กลิ่นและหลวงพ่อทองสุขให้ท่านรับรู้ เกจิที่ร่วมปลุกเสกจำนวน 9 รูปจากวัดต่างๆเป็นเกจิดังของจังหวัดนนทบุรีและปทุมธานี อาทิเช่น หลวงพ่ออ่าง วัดใหญ่สว่างอารมณ์ อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม..องค์นี้สวยครับ

ออฟไลน์ miovanzboy

• ฉัฏฐะ
  • *
  • T'Thaksin13055
ตอบ: รบกวนดูพระปิดตาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2554, 08:38:51 »
สวยมากๆครับ
T'Thaksin13055
MioVanZBoY
13055

อย่าลืมกด "ขอบคุณ" หน่อยน่ะครับ