ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวันไหว้ครูของวัดกุนนที  (อ่าน 855 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
คือผมคงจะไปไม่ได้(หรือเปล่าก็ยังไม่แน่ใจน่ะครับ)แล้วผมก็มาทำงานอยู่ที่แยกเหม๋งจ๋าย ใกล้วัดน่ะครับงานของผมตอนต้นเดือนจะไม่ให้หยุดห้ามลา ท่านที่รู้ช่วยบอกผมหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: อยากทราบวันไหว้ครูของวัดกุนนที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 02:22:31 »
อยู่ใกล้วัดก็ลองเข้าไปสอบถามที่วัดเลยก็ได้ครับ ไม่น่าจะยาก
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบวันไหว้ครูของวัดกุนนที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 08:42:20 »
มีข่าวอย่างไร   เเจ้ง ให้ทราบด้วยนะครับ   :015: