ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคะ : ผู้หญิงกับการสักยันต์  (อ่าน 2204 ครั้ง)

ออฟไลน์ miss_pinkdevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีคะ ชื่อ "แพรว" นะคะ
เราสักน้ำมันกับ อ.อ๊อด คะ สมัยที่อยู่ร้อยเอ็ด
แต่ตอนนี้ สอบงานได้ และได้ย้ายมาประจำอยู่ กทม. ใฝ่ฝันว่าจะต้องมีสักวันที่เห็นต้นตำรับจริง
นอกจากนั้น การเดินทาง จาก กทม. ยังไงไป นครปฐม ก็คงสะดวกกว่า ไป อุบลราชธานี แน่นอน (ตอนนี้ พ่ออ๊อดย้ายสำนักมาอยู่อุบลแล้วนะคะ เผื่อบางท่านจะไม่รู้ข้อมูล)
.
.แต่ ก็มาได้ข่าวว่า พระอาจารย์หลายๆ ท่าน ไม่รับสักให้ ผู้หญิง
ปัญหาตรงนี้แหละคะ
แล้วเราจะทำยังไงดี ถึงจะได้สัก หรือมีอาจารย์ท่านอื่นที่เป็นฆราวาสหรือป่าวคะ
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ปล. ได้อยากเดินทางโดยรถไฟ ต้องลงที่สถานีไหนหรอคะ อยากเปลีย่นบรรยายกาศค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2555, 04:10:58 โดย miss_pinkdevil »

ออฟไลน์ mai_ducati

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามคะ : ผู้หญิงกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 05:56:19 »
ที่วัดมีฆราวาสที่เป็นอาจารย์สักอยู่ครับ ไม่ต้องกังวล ยิ่งเป็นวันเสาร์กับอาทิตย์ อาจารย์หลายท่านก็จะเดินทางมาช่วยสักให้กับทางวัดครับ
ส่วนเรื่องการเดินทางหากมาทางรถไฟ ต้องลงที่ชานชลา นครชัยศรี ครับ เเล้วต้องต่อรถประจำทางเข้ามาที่วัดนะครับ

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามคะ : ผู้หญิงกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 09:03:24 »
ยินดีต้อนรับจ้ะ  :114:

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 11:18:26 »
เข้าไปถึงที่วัดแล้วลองสอบถามพี่ๆที่นั้นได้เลยนะครับ
พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้นครับ มีอาจารย์หลายท่านครับ
ลองสอบถามดูครับ
  :015:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 11:35:54 »
สวัสดีคะ ชื่อ "แพรว" นะคะ
เราสักน้ำมันกับ อ.อ๊อด คะ สมัยที่อยู่ร้อยเอ็ด
แต่ตอนนี้ สอบงานได้ และได้ย้ายมาประจำอยู่ กทม. ใฝ่ฝันว่าจะต้องมีสักวันที่เห็นต้นตำรับจริง
นอกจากนั้น การเดินทาง จาก กทม. ยังไงไป นครปฐม ก็คงสะดวกกว่า ไป อุบลราชธานี แน่นอน (ตอนนี้ พ่ออ๊อดย้ายสำนักมาอยู่อุบลแล้วนะคะ เผื่อบางท่านจะไม่รู้ข้อมูล)
.
.แต่ ก็มาได้ข่าวว่า พระอาจารย์หลายๆ ท่าน ไม่รับสักให้ ผู้หญิง
ปัญหาตรงนี้แหละคะ
แล้วเราจะทำยังไงดี ถึงจะได้สัก หรือมีอาจารย์ท่านอื่นที่เป็นฆราวาสหรือป่าวคะ
รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ปล. ได้อยากเดินทางโดยรถไฟ ต้องลงที่สถานีไหนหรอคะ อยากเปลีย่นบรรยายกาศค่ะ
แนะนำอาจารย์หนวดครับ  สักแล้วก็ขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ให้หวลงพ่อสำอางค์เป่าอีกครั้งครับ เรื่องการเดินทาง ทางรถไฟนั้นไม่ทราบครับไม่ค่อยสันทัดครับ
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 01:31:25 »
ถ้าลงสถานีรถไฟนครปฐมเดินตรงขึ้นมาทางองค์พระปฐมเจดีย์ เจอสี่แยกที่1แถวนั้นจะมีรถประจำทางกับรถ บขส จอดตลอดสายเลยครับ เดินข้ามถนนไปขึ้นรถเมล์สายนครปฐม-ดอมตูม รถจอดแถวสี่แยกนั้นละครับทางด้านซ้าย  รถสายนี้บางคันจะเข้าไปวัดบางพระบางคันก็ไม่เข้าไปนะครับ ถามกระเป๋ารถดูว่าเข้าวัดบางพระไหม ถ้ารถไม่เข้าก็ลงสี่แยกวัดละมุด แล้วต่อมอไซด์รับจ้างที่ศาลาตรงสี่แยกเข้าวัดบางพระครับ อย่าลืมบอกกระเป๋ารถนะครับว่าถึงสี่แยกวัดละมุดเเล้วบอกด้วยเดี๋ยวไม่มีคนลงจะเลยไปดอนตูม
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 01:53:36 »
แผนที่ประกอบครับทางเว็บเอามาลงไว้ตอนงานไหว้ครูปี๒๕๕๔     ดูที่ตำแหน่งสะพานนะครับวัดบางพระอยู่ติดแม่น้ำก่อนข้ามสะพาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2555, 01:56:20 โดย Br2518 »

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 04:15:14 »
ครั้งต่อไปลองไปรถไฟบ้างดีกว่า เคยแต่รถตู้

ออฟไลน์ miss_pinkdevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 04:38:38 »
ขอบคุณนะคะ กับข้อมูล
ปกติก็ไปรถทัวร์ ไม่งั้นก็ไปรถตู้นี่แหละ
แต่อยากเปลีย่นบรรยากาศ แอดเวนเจอร์ดูอ่ะคะ