ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ผมโดนของครับ  (อ่าน 13517 ครั้ง)

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
พี่ผมโดนของครับ
« เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 01:52:32 »
คือว่าผมมีพี่สาวอยู่คนหนึ่งน่ารักมาก(พี่ไม่แท้นะ)สนิดกันมากครับไปไหนก็ไปด้วยเที่ยวไหนก็เที่ยวด้วยกันตลอดจนอยู่มาวันหนึ่งมีผู้ชายคนหนึ่งมาขอเบอร์พี่ผมประมาณว่าจะมาจีบอะไรประมานนั้นแต่พี่ผมไม่เล่นด้วยและเดินหนีไปผู้ชายคนนั้นก็พยามตามตื้อมาเรือยๆเป็นเวลาประมาณ
ครึ่งเดือนได้ครับ แต่ที่แปลกก็คือพี่ผมหลังจากผู้ชายคนนี้มาตามตื้อตามจีบก็คือพี่ผมมีอาการแปลกๆไปคือ ชอบพุดคนเดี่ยวและก็เห็นผีแต่ทั้ง
บ้านไม่มีใครเห็นเรยพี่ผมบอกเห็นเป็นผีผู้หญิงมาตามหลอกอะครับแล้วพี่ผมก็เริ่มมีอาการหนักขึ้นเรื่อยๆจนป่วยหนักเรยครับมีอาการไข่ขึ้นหนัก
มากจนไอออกมาเป็นเลือดป่นมากับน้ำลายเรยครับจนแม่นั้นต้องพาไปหาหมอ(คลินิก)แต่ผมตรวจปปรากฎว่าไม่เป็นอะไรเรยแม่ผมก็นึกว่าหมอคนนี้ตรวจไม่ดีก็พาไปที่โรงบาลเรยแต่ผลตรวจที่โรงบาลก็ไม่ต่างจากคลินิกเรยครับทั้งๆที่พี่ผมไข่ขึ้นจนไอออกมาเป็นเลือดเรยก่อนที่พี่ผมจะเจอ
ผู้ชายคนนี้พี่ผมอาการปกติทุกอย่างร่างกายแข็งแรงไม่เคยไม่โรคใดๆทั้งสิ้นครับ เพิ่มเติมอีกนิดครับตอนกลางคืนพี่ผมมีอาการผวาและเพ้อระแวง
และเพ้อถึงผู้ชายคนนั้นด้วยครับ ผมต้องทำยังไงอะครับขอคำปรึกษาด้วยละกันครับ

ออฟไลน์ baramee

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พี่ผมโดนของครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 02:09:39 »
ผมก็ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้สักเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ขอให้พี่สาวของคุณtimemy15หายไวๆนะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:21:27 »
ทำบุญ สวดมนต์ ถวายสังฆทาน อาบน้ำมนต์

พักผ่อนให้เพียงพอ ทำสมาธิ ยึดเอาพระคุณพ่อแม่และครูอาจารย์เป็นที่ตั้ง

หากยังไม่ดีขึ้นต้องหาหมอเขมร ช่วยแก่ของ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:21:50 »
แนะนำให้พาไปหาพระที่ท่านเก่งทางไล่ภูติผีปีศาจหรือแก้คุณไสยครับ...ตอนนี้ให้หาเบี้ยแก้มาบูชาติดตัวพี่สาวก่อนหรือมีดหมอก็ได้อาจจะช่วยได้ในเบื้องต้น
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ miss_pinkdevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:38:25 »
เราไม่รู้ว่าผู้หญิงโดนของมันเป็นยังไงสิ
แต่พี่ชาย(ลูกลุง)เราเคยโดน ชนิดที่บ้านเกือบแตก พ่อเราเกือบต้องลงมาจัดการเอง (พ่อไม่ได้เป็นหมออะไรทั้งนั้นนะ แค่ท่านเป็นคนน่าเกรงขามปนดุ ทุกคนในตระกูลต้องฟังท่าน ถ้าไม่ฟังก็ไม่อยากคิดสภาพ)
แต่ป้าเราสังเกตุว่าพี่ชายเราหมองมาก แถมคนที่รักลูก หวงลูก กลับไม่สนใจลูกเลย กลับบ้านดึก กลับมาก็คุยแต่โทรศัพท์
แถมกิ๊กพี่เราเป็นคนทางอีสานฝั้งขเมร
.
...ป้าเราเลยตัดสินใจ แอบเอาผ้าถุงโยนครอบใส่หัวพี่ชายตอนแกหลับ แต่หลังจากนั้นพี่ชายแกก็ดีขึ้น จนถึงปัจจุบันนี่แหละ
ยังแอบฮาา ฉากที่ป้าโยนผ้าถุง แม่นมาก ระยะห่าง 2 เมตรกว่าอ่ะ ประมาณว่ากลัวพี่ชายตื่นแล้วจะโกรธ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:46:02 »
ไปหาพระดีกว่าครับ อาบน้ำมนต์ สวดมนต์ ไหว้พระ
ผ้าถุงแม่คลุมหัวก็เข้าท่าครับ คิดอยู่เหมือนกัน น้ำล้างเท้าแม่ก็ได้

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:48:29 »
ผมแนะนำให้ไปที่วัดท่าไม้ หลวงพี่อุเทน สิริสาโร   ตำบลอ้อมน้อย อำเภอกระทุ่มแบน จังหวัดสมุทรสาคร  ครับ
หรือลองค้นในgoogleดูครับพิมพ์ว่า  วัดท่าไม้      ลองดูนะครับขอให้โชคดีครับผม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ miss_pinkdevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 10:56:09 »
ลองดูนะคะ ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2555, 10:57:22 โดย miss_pinkdevil »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 11:34:53 »
ถ้าเป็นสมัยก่อนการแพทย์ยังไม่พัฒนา ถ้าโดนของหรือเจอในลักษณะแบบนี้เขาจะมาหาพระเกจิอาจารย์เพื่อไล่ของให้ครับ (ถ้าโดนจริงๆหายแน่นอน)
ส่วนเบี้ยแก้เคยได้ยินพระอาจารย์ผมบอกว่าแขวนเบี้ย 10 ตัว ถ้าคนดวงมันตกดวงมันดับก็กันไม่ได้เหมือนกันนะครับ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2555, 11:35:06 โดย umpawan »

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 11:52:34 »
ถ้าเป็นสมัยก่อนการแพทย์ยังไม่พัฒนา ถ้าโดนของหรือเจอในลักษณะแบบนี้เขาจะมาหาพระเกจิอาจารย์เพื่อไล่ของให้ครับ (ถ้าโดนจริงๆหายแน่นอน)
ส่วนเบี้ยแก้เคยได้ยินพระอาจารย์ผมบอกว่าแขวนเบี้ย 10 ตัว ถ้าคนดวงมันตกดวงมันดับก็กันไม่ได้เหมือนกันนะครับ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :054: :054: :054:

ดวงตก
ประเด็นนี้แหละสัมคัญ อะไรที่ไม่ดีก็มักจะเกิดขึ้นในช่วงนี้
ส่วนหนึ่งมันก็เป็นเรื่องของวิบากกรรมเหมือนกัน บางคนแก้หาย บางคนแก้ไม่หาย ก็ด้วยสาเหตุนี้แหละ
ผู้ที่ประสบเหตุการณ์นี้อยู่ต้อง เข้าใจ และเปิดใจ ที่จะยอมรับและหาทางแก้ไข (บางคนไม่เชื่อก็เป็นอะไรที่ลำบากครับ เดี๋ยวมีเหนื่อย)

เห็นพี่ๆน้องๆมาช่วยกันให้คำแนะนำรู้สึกดีจริงครับ (บางอย่างอาจมองไม่เห็น แต่นี่คือกุศลครับ)

กตัญญู รู้หน้าที่ มีเมตตา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 12:13:58 »
ด้วยความเคารพครับ
    คงจะเป็นกรรมของเจ้าของกระทู้กระมั่งครับ
อ้างอิงจากกระทู้นี้

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27315.msg209105#msg209105

เคยไปทำเค้าไว้
   และมีพี่น้องผมเล่าให้ฟังว่าในคำถามเดียวกันนี้ คุณได้คำตอบแล้วในอีกเวปหนึ่ง แล้วก็บอกว่า
พี่กลับมาเหมือนเดิมแล้วนี้ครับ

กลับมาคำถามของคุณ เห็นสักที่วัดท้องไทร ให้ไปหาพระชาญ ที่วัดท้องไทร
ให้ท่านดูแล้วกันครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 02:58:49 »
ด้วยความเคารพครับ
    คงจะเป็นกรรมของเจ้าของกระทู้กระมั่งครับ
อ้างอิงจากกระทู้นี้

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27315.msg209105#msg209105

เคยไปทำเค้าไว้
   และมีพี่น้องผมเล่าให้ฟังว่าในคำถามเดียวกันนี้ คุณได้คำตอบแล้วในอีกเวปหนึ่ง แล้วก็บอกว่า
พี่กลับมาเหมือนเดิมแล้วนี้ครับ

กลับมาคำถามของคุณ เห็นสักที่วัดท้องไทร ให้ไปหาพระชาญ ที่วัดท้องไทร
ให้ท่านดูแล้วกันครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ผมพาไปหาพระแล้วครับให้กินน้ำมนต์แล้วแต่ยังไม่หาย 100% แต่อาการดีขึ้นบ้าง แต่ยังมีผีตามอยู่อะ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 05:38:28 »
ผู้เฒ่า ผู้แก่ เคยบอกไว้ให้เอา ผ้าถุง ของแม่ครอบหัวแล้วก็ให้แม่ ให้พร ครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ  :054: :054: :054:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 06:38:16 »
ผู้เฒ่า ผู้แก่ เคยบอกไว้ให้เอา ผ้าถุง ของแม่ครอบหัวแล้วก็ให้แม่ ให้พร ครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ  :054: :054: :054:
ผ้าถุงครอบหัวแล้วของไม่เสือมหรอครับ เพาะเคยอ่านเจอมาถ้ารอดใต้ผ้าถุงแล้วดวงจะตก คนมีของๆจะเสือม จริงหรือป่าวยังไม่รู้

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 07:37:39 »
ไม่แน่ใจครับ ว่าของจะเสื่อมหรือป่าว แต่เป็นผ้าถุงของแม่ ถ้าครอบแล้วพี่สาวหาย เป็นปกติก็ลองครอบดูเถิดครับ ส่วนเรื่องของจะเสื่อมหรือป่าวค่อยปรึกษาพระอาจารย์ก็ได้ครับ ถ้าผมพูดอะไรผิดไปขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 08:11:32 »
ใจเย็นๆครับค่อยคิดหาเหตุ หาผล บางทีอาจจะไม่เป็นอย่าที่ท่านคิดก็เป็นได้ แต่ถ้าเป็นจริงก็ใช้คุณแห่งพระพุทธคุณเข้าช่วยก็คงจะดีขึ้นเองครับผม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 08:48:00 »
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาล ให้พี่สาวท่านหายเร็วๆ  นะครับ

ที่เพื่อนๆพี่ๆแนะนำมา  ก็ลองหาเวลาไปปฎิบัติตามนะครับ ไม่เสียหาย

แต่ก็อย่าลืมไปพบแพทย์นะครับ...เพราะถึงจะโดนของ แต่แพทย์แผนปัจจุบันใช่ว่าจะรักษาไม่ได้นะครับ

ไปหาหลายๆโรงพยาบาลดูครับ...อย่างที่เคยเห็นในข่า่ว เขายังเอาตะปู เอาเส้นผม ออกจากท้องคนไข้ได้เลย...

อย่างไรก็อย่าทิ้งการรักษาแผนปัจจุบัน  ลองดูครับเป็นกำลังใจให้ครับ...

ปล. ผมเองก็เคยถูก ลมเพ ลมพัด ตอนที่ไปถ่ายทำรายการฯ

ไปถ่ายทำกันที่ โรงพยาบาลร้าง ที่นครปฐมนี่หล่ะครับ

กลับมาบ้านรู้สึกเหมือนจะเป็นไข้ แต่มันแปลกกว่าทุกครั้งที่เป็นไข้

พอรุ่งขึ้น มันเหมือนหัวโน ขนาดเท่าลูกปิงปอง ผมกดดูก็รู้สึกปวดๆ

ผมเองก็ปล่อยไว้อย่างนั้น 3 วันก็ยังไม่หาย แอะใจ ว่าเราไปที่แบบนั้นมา  อาจโดนของก็ได้

เลยใช้มีดหมอ ที่ก็พอมีอยู่บ้าง  ไล่ด้วยคาถาของหลวงพ่อเดิม

พอรุ่งเช้า มันเลื่อนมาอยู่ที่แขนครับ กดดูก็ปวดเหมือนเดิม

ก็ใช้วิธีเดิมครับ  พอเช้าอีกวัน  คราวนี้มันย้ายมาอยู่ที่หน้าขาครับ...

แต่คราวนี้ผมเพิ่มพระคาถา ชินบัญชร เข้าไปอีก พอรุ่งขึ้นหายสนิทเลย

แต่ผมรักษาให้คนอื่นไม่ได้หรอกนะครับ ผมเองก็แค่รักษาตัวเอง...

เล่าให้ฟังเพื่อเป็นประสพการณ์นะครับ  แล้วก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2555, 08:52:10 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 09:18:18 »
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาล ให้พี่สาวท่านหายเร็วๆ  นะครับ

ที่เพื่อนๆพี่ๆแนะนำมา  ก็ลองหาเวลาไปปฎิบัติตามนะครับ ไม่เสียหาย

แต่ก็อย่าลืมไปพบแพทย์นะครับ...เพราะถึงจะโดนของ แต่แพทย์แผนปัจจุบันใช่ว่าจะรักษาไม่ได้นะครับ

ไปหาหลายๆโรงพยาบาลดูครับ...อย่างที่เคยเห็นในข่า่ว เขายังเอาตะปู เอาเส้นผม ออกจากท้องคนไข้ได้เลย...

อย่างไรก็อย่าทิ้งการรักษาแผนปัจจุบัน  ลองดูครับเป็นกำลังใจให้ครับ...

ปล. ผมเองก็เคยถูก ลมเพ ลมพัด ตอนที่ไปถ่ายทำรายการฯ

ไปถ่ายทำกันที่ โรงพยาบาลร้าง ที่นครปฐมนี่หล่ะครับ

กลับมาบ้านรู้สึกเหมือนจะเป็นไข้ แต่มันแปลกกว่าทุกครั้งที่เป็นไข้

พอรุ่งขึ้น มันเหมือนหัวโน ขนาดเท่าลูกปิงปอง ผมกดดูก็รู้สึกปวดๆ

ผมเองก็ปล่อยไว้อย่างนั้น 3 วันก็ยังไม่หาย แอะใจ ว่าเราไปที่แบบนั้นมา  อาจโดนของก็ได้

เลยใช้มีดหมอ ที่ก็พอมีอยู่บ้าง  ไล่ด้วยคาถาของหลวงพ่อเดิม

พอรุ่งเช้า มันเลื่อนมาอยู่ที่แขนครับ กดดูก็ปวดเหมือนเดิม

ก็ใช้วิธีเดิมครับ  พอเช้าอีกวัน  คราวนี้มันย้ายมาอยู่ที่หน้าขาครับ...

แต่คราวนี้ผมเพิ่มพระคาถา ชินบัญชร เข้าไปอีก พอรุ่งขึ้นหายสนิทเลย

แต่ผมรักษาให้คนอื่นไม่ได้หรอกนะครับ ผมเองก็แค่รักษาตัวเอง...

เล่าให้ฟังเพื่อเป็นประสพการณ์นะครับ  แล้วก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

ที่เพื่อนๆพี่ๆ บอกมาพอเคยลองพาไปหาพระแล้วครับท่านให้กินน้ำมนต์ถามว่าดีขึ้นไหมดีครับแต่มันยังไม่หายขาดอะครับคือผีมันยังตามอยู่แล้วพี่ผมก็
เห็นคนเดียวอะครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 10:30:15 »
เมื่อสักครู่เข้าไปอ่านกระทู้นี้ครับ

ตามที่  ท่านGearmour  เอามาให้ดู

และขออภัย ท่านGearmour   ที่ผมเพิ่งเข้าไปอ่าน...

ปรากฎว่า  ท่าน timemy15 เองก็เป็นคนที่ทำเสน่ห์คนอื่นเขา...ยังไงกันแน่ครับ...

ชักไม่งาม...รู้สึกว่าท่านจะหมกมุ่น เรื่องพวกนี้มากไปหน่อย...

เท่ากับตอนนี้มี 2 เรื่อง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2555, 10:40:30 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พ.ค. 2555, 12:21:18 »
เอาหละซิ สงสัยจะไปทำเค้าเองซะแล้วมั้งเนีย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 พ.ค. 2555, 03:58:10 »
 :010: 07;ตกลงมันเป็นอย่างไงครับเรื่องเนี่ย

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พ.ค. 2555, 07:16:37 »
:010: 07;ตกลงมันเป็นอย่างไงครับเรื่องเนี่ย