ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนสอบถามเรื่องการสัก ครับ  (อ่าน 1647 ครั้ง)

ออฟไลน์ tisjazz

• ทุติยะ
  • **
ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าไปสักกันทางวัดบางพระ จะไม่สามารถเลือกลายที่ต้องการสักได้
จะขึ้นอยู่กับความเมตตาของ พระอาจารย์ที่สักให้ จริงหรือเปล่าครับ รบกวนผู้ที่ทราบช่วยบอกที่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากรบกวนสอบถามเรื่องการสัก ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 06:18:17 »
ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าไปสักกันทางวัดบางพระ จะไม่สามารถเลือกลายที่ต้องการสักได้
จะขึ้นอยู่กับความเมตตาของ พระอาจารย์ที่สักให้ จริงหรือเปล่าครับ รบกวนผู้ที่ทราบช่วยบอกที่ครับ

ขอบคุณครับ

แนะนำให้ค่อยๆ ศึกษากระทู้เก่าย้อนหลังไปเรื่อยๆครับ...

และถ้าตกลงใจฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระก็ยินดีต้อนรับครับ....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากรบกวนสอบถามเรื่องการสัก ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 07:56:17 »
ลายสักวัดบางพระเรามีเอกลักษณ์ การได้เป็นศิษย์วัดบางพระถือเป็นโชคดีที่สุดครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 08:46:54 »
ขอบคุณครับ ผมมียินดี และ มีความศรัทธาที่จะของเป็ลูกศิษย์วัดบางพระครับ

แต่ผมมีความตั้งใจที่อยากจะสักยันต์ แปดทิศครับ เลยอยากสอบถามให้แน่ใจครับ

ผมขอรบกวนถามอีกหนึ่งเรื่อครับ คือ ถ้าผมอยากสักยันต์แปดทิศ จำเป็นต้องสักยันต์อะไรก่อนหน้าหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2555, 08:55:46 โดย tisjazz »

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 09:02:59 »
ขอบคุณครับ ผมมียินดี และ มีความศรัทธาที่จะของเป็ลูกศิษย์วัดบางพระครับ

แต่ผมมีความตั้งใจที่อยากจะสักยันต์ แปดทิศครับ เลยอยากสอบถามให้แน่ใจครับ

ผมขอรบกวนถามอีกหนึ่งเรื่อครับ คือ ถ้าผมอยากสักยันต์แปดทิศ จำเป็นต้องสักยันต์อะไรก่อนหน้าหรือเปล่าครับ

ยันต์เก้ายอดครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องแล้วแต่ ความเมตตาของพระอาจารย์ครับ บางคน สักหลายพานเลย กว่าจะได้ยันต์แปดทิศบางคน

ได้ยันต์เก้ายอด ยันต์ต่อไปอาจเป็นแปดทิศเลยก็ได้ครับ อยู่ที่ความเมตตาของพระอาจารย์ท่านครับ

ส่วนตัวผม หันหลังอย่างเดียวครับ   :054:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 09:20:59 »
ครับ ขอบบคุณนะครับ

แล้วถ้าเราเรียนของจากพระอาจารย์ จะเป็นการไม่สมควร หรือ ไม่ครับ

เพราะผมมีความตั้งใจจะสักยันต์แปดทิศ เป็๋น สี ส่วนลายอื่นๆ ผมอยากสักเป็นน้ำมัน ครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2555, 01:54:11 »
ยันต์ครู น่าจะขอได้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2555, 04:02:08 »
แนะนำครับ ยกพานหันหลังดีกว่าครับ เก้ายอดยันครูจะเป็นยันต์แรกครับ :002: :002:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2555, 09:18:58 »
ขอบคุณ ครับ