ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสักทางด้านเมตตา กับ ลายครับ  (อ่าน 1380 ครั้ง)

ออฟไลน์ youknow

• ตติยะ
คืออาจจะเรียกไม่ถูกต้องขออภัยด้วยนะครับ พอดีผมอยากฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ พอดูข้อมูลมาบ้าง ตอนแรกว่าจะสักกับหลวงพี่แป๊วแต่ผมชอบแบบที่เป็นลายคมชัด (ไม่ใช่แบบไข่ปลาอะครับ) ถ้าจะสักด้านเมตตาต้องไปหาหลวงพี่ท่านไหนครับ สักหมึกนะครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ปล.เมตตา มหาเสน่ห์ นะครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
สักกับพระอาจารย์ท่านไหน ก็ศิษย์วัดบางพระ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกันครับ ไม่ต้องกลัวครับ ด้านเมตตาศิษย์วัดบางพระได้กันทุกคนครับ ส่วนเรื่องลายเส้นเข้มคมชัดหรอครับ พระอาจารย์ญาครับผม ขอให้สมดั่งใจปรารถนาครับ  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับผม

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :002: :002:เข้าไปกราบหลวงปู่ที่กุฏิใหญ่ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ท่านเมตตาลงให้เสร็จ แล้วมายกพานเลยครับ หันหลังไม่ต้องขอครับ :002: :002:ได้แน่เมตตา