ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามยันต์ 9 ยอดครับ อักขระบทล่างคือ?  (อ่าน 7831 ครั้ง)

ออฟไลน์ manmaneekook

• ปฐมะ
  • *
ขอสอบถามยันต์ 9 ยอดครับ
อักขระบท 2 แถวล่าง ล่างใต้ 9 ยอด คือ บทใด

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2557, 10:41:39 โดย manmaneekook »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่ใช่ยันต์ 9 ยอด ของวัดบางพระ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้ามารับข้อมูลด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
สำนักไหนครับ

• ปฐมะ
  • *
ไม่ได้สักในสำนักใดๆ ครับ แต่ขออนุญาตหลวงพ่อ (พ่อจริงๆ ท่านบวชหลายพรรษาแล้ว)
ขอสักบูชาครูอาจารย์ บูชาพระคุณพ่อพระคุณแม่ ท่านให้สัก 9 ยอดครับ
ท่านสักได้ แต่กลัวลูกท่านป่วย (พ่อสักให้ลูก ลูกจะป่วย) ท่านให้ไปหาที่สัก
ท่านให้สักแบบไม่ต้องลงอาคม ผมจึงให้พี่ที่รู้จัก(มีครูอาจารย์)
ผมแจ้งความจำนงแล้ว พี่ท่านจึงสักให้ แล้วให้หลวงพ่อท่านลงอาคมทีหลังครับ
ส่วนลายสักพี่ท่านให้เลือกครับ ผมเป็นคนเลือกลายนี้เอง
อักขระภายในผมทราบว่าเป็น หัวใจเนาวหรคุณ แต่สองบรรทัดล่างผมไม่ทราบครับ

หากผิดถูกหรือผิดกฎประการใดผมต้องกราบขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ เรื่องอักขระ ผมขอแนะนำว่า คงต้องสอบถามจากผู้ที่สักยันต์ให้เราหรือผู้ที่เป่าครอบให้กับเรา

จะดีกว่าและถูกต้องที่สุดนะครับเพราะว่า คาถาที่สักนั้นบางอาจารย์ ท่านจะถอดคาถา เดินหน้าไปหลัง หรือ

ถอยจากหลังไปหน้า บางครั้งมีการสักซ่อนอักขระไว้อีกด้วย และคาถาบางบทในบางสายวิชานั้น จะต้องครอบวิชา

เพื่อร่ำเรียน ไม่เช่นนั้นอาจจะผิดครูได้ครับ แม้กระทั่งของวัดบางพระเอง การสักจากพระอาจารย์ คาถาที่ลงไว้ใต้เก้ายอด

ยังมีแต่ต่างกัน บางท่านจะสักด้วย นะโมพุทธายะ หรือบางท่านสักด้วย พุทโธ ซึ่งศิษย์ ส่วนมากที่รับความเมตตาจาก

พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ทั้งหมดก็น้อมรับด้วยความเต็มใจอย่างที่สุดครับ ขอให้เรามีศีลธรรม ศีล5 ประกอบแต่กรรมดี

ไม่เบียดเบียน เพียงเท่านี้ ผมว่าก็เพียงพอแล้วครับ ขอให้ตั้งมั่นเชื่อมั่นคุณพระรักษาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2557, 06:56:36 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีครับ เรื่องอักขระ ผมขอแนะนำว่า คงต้องสอบถามจากผู้ที่สักยันต์ให้เราหรือผู้ที่เป่าครอบให้กับเรา

จะดีกว่าและถูกต้องที่สุดนะครับเพราะว่า คาถาที่สักนั้นบางอาจารย์ ท่านจะถอดคาถา เดินหน้าไปหลัง หรือ

ถอยจากหลังไปหน้า บางครั้งมีการสักซ่อนอักขระไว้อีกด้วย และคาถาบางบทในบางสายวิชานั้น จะต้องครอบวิชา

เพื่อร่ำเรียน ไม่เช่นนั้นอาจจะผิดครูได้ครับ แม้กระทั่งของวัดบางพระเอง การสักจากพระอาจารย์ คาถาที่ลงไว้ใต้เก้ายอด

ยังมีแต่ต่างกัน บางท่านจะสักด้วย นะโมพุทธายะ หรือบางท่านสักด้วย พุทโธ ซึ่งศิษย์ ส่วนมากที่รับความเมตตาจาก

พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ทั้งหมดก็น้อมรับด้วยความเต็มใจอย่างที่สุดครับ ขอให้เรามีศีลธรรม ศีล5 ประกอบแต่กรรมดี

ไม่เบียดเบียน เพียงเท่านี้ ผมว่าก็เพียงพอแล้วครับ ขอให้ตั้งมั่นเชื่อมั่นคุณพระรักษาครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
...