ผู้เขียน หัวข้อ: ทำพิธีครอบครูมา แต่โดนเพื่่่อนเล่นศรีษะค่ะ  (อ่าน 1845 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikibkk

• ทุติยะ
  • **
คือเพิ่งทำพิธีครอบครูมาหมาดๆ เมื่อวันไหว้ครู 15 มีนา แล้ววันนี้เจอเพื่อนเล่นศีรษะแบบที่เราไม่ทันตั้งตัว คือเค้าเองก็ไม่รู้ว่าเราครอบครูมา เเค้าเอาผมยาวๆของเขามาคลุมศรีษะ
เราจากทางด้านหลังน่ะค่ะ ออกจะเล่นแผลงๆ หลังจากที่ตกใจก็รีบบอกว่าครอบครูมา แล้วสักพักศรีษะก็เริ่มปวดๆ ร้อนผ่าวๆ น่ะค่ะ อยากทราบว่าความศักดิ์สิทธ์ของครูบาอาจารย์ยังอยู่รึเปล่าคะ กลัวมากเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2557, 05:58:45 โดย mikibkk »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ถือไว้ก็หนัก วางลงจะได้เบา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ถือไว้ก็หนัก วางลงจะได้เบา

เส้นผมที่อยู่บนศรีษะก็อยู่สูง อย่าคิดมาก" นั่งรถผ่านสะพานลอยคนข้ามมากี่สะพานแล้ว "ปล่อยวางบ้างครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ kanokwan

• ตติยะ
ถือมากก็ไม่ดี นะค่ะบางครั้งปล่อยวางบ้าง
ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
อย่าคิดมากครับ ทุกวันนี้ผมจำเป็นต้องเดินรอดราวตากผ้า แต่ผมไม่เคยคิดว่าของจะเสื่อมเลยครับ เพราะผมมีครูอยู่ในใจตลอด ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก