ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามยันต์29ยอดกับยันต์แปดทิศหน้าเสือ  (อ่าน 2154 ครั้ง)

ออฟไลน์ weerapon

• ทุติยะ
  • **
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีพี่ๆน้าๆทุกคนครับ
ผมชอบการสักนานแล้วจนถึงวันที่ครอบครัวอนุญาติและก็ถึงวันนี้ดีใจมากครับที่ได้รับอนุญาติ
ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ
ผมต้องสักกับพระอาจารย์ท่านไหนครับถึงจะได้สัก 29 ยอด และ ยันแปดทิศหน้าเสือ ครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สักกับพระอาจารย์ หรือ อาจารย์ ตามกุฎิทั่วไป ของวัด ธรรมดาจะได้ยันต์เก้ายอดก่อน ต่อมาถึงจะเพิ่มอีก สิบยอด
แต่วันก่อน ไม่รู้ใคร ลง facebook ได้ 29 ยอด ที่เดียวจากหลวงพี่นัน เลย
ส่วน ยันต์แปดทิศหน้าเสือ ปกติ ที่วัดบางพระไม่ได้สัก จะมีสักแปดทิศหน้าเสือ เฉพาะศิษย์ฆารวาส ท่านอาจารย์ปุ๋ย
อยู่ชั้น 3 กุฎิ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ (ราคาพิเศษ)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ weerapon

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความรู้