ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินว่าสักแล้วห้ามผู้หญิงคร่อมจริงไหมครับ  (อ่าน 3976 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้าคุณ เป็นคาสโนวา หรือ ดอนฮวน ก็ย่อมจะลำบากใจมิใช่น้อย

ออฟไลน์ atoz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ของดีไม่เสื่อมอยู่แล้ว ใจคนเสื่อมเอง เมื่อรู้สีกกังกลว่าของเสื่อมหรือไม่แล้วทำให้จิตใจเราตกตำไม่มั่นใจในของดีเหมือนก่อนทำให้เวลามีเรื่องก็อาจเป็นอันตรายได้ ขอให้ใจเรานับถืออย่างมั่นใจก็พอไม่มีความโลเลของก็จะอยู่กับเราตลอดไป นี่แหละของไม่เสื่อม ใจคนเสื่อม

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
มันอยู่ที่จิตใจครับต้องมั่นคงครับผมว่าไม่เสื่อมทองก็ย่อมเป็นทองครับ  ไม่อยากจะเอ่ยเลย

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
พุทธคุณ ไม่มีวันเสื่อม แน่นอน จิตใจคุณต่างหาก ที่จะเสื่อม ทางที่ดี ไม่สบายใจ ก้ออย่าทำครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
สิ่งที่ห้ามสิ่งไหนเลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่เสื่อมหรอกครับถ้าผู้หญิงคนนั้นเป็นภรรยา แล้วไม่ไปผิดศีลข้อสาม แล้วต้องไม่มีรอยสัก พ่อแก่ พระพิฆเนศ รูปหลวงปู่ต่างๆ............. แต่บางสำนักก็มีข้อห้ามต่างกันออกไป....    :093:

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
มันอยู่ที่จิตใจครับต้องมั่นคงครับผมว่าไม่เสื่อมทองก็ย่อมเป็นทองครับ? ไม่อยากจะเอ่ยเลย

แสดงว่าห้ามโดนไฟนะครับ เด่วทองละลาย  ;D ;D ;D