ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าว///พระขุนแผน เสน่ห์จันทร์แดง...พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู ครับ  (อ่าน 6092 ครั้ง)

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขณะนี้ทางวัดเขาราหู? ได้จัดสร้าง พระพิมพ์ขุนแผน? รุ่น"เสน่ห์จันทร์แดง" ขึ้น...เพื่อหาปัจจัยใช้ในการก่อสร้าง พระอุโบสถ หลังใหม่ให้แล้วเสร็จ

จึงขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญบูชา พระพิมพ์ขุนแผน? รุ่น"เสน่ห์จันทร์แดง" ซึ่งมวลสารหลัก ที่ใช้ในการจัดสร้างพระรุ่นนี้ ... ประกอบไปด้วย

- พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อพัว ปี๒๕๐๖ ที่ชำรุดเป็นจำนวนมาก
- แก่นจันทร์ตายพราย (หายากมาก และมีที่เดียวที่ เขาราหู)? และยังมีว่านต่าง ๆ อีกมากมาย

ท่านที่สนใจบูชา สามารถติดต่อโดยตรงได้ที่ วัดเขาราหู หรือ ธนาณัติสั่งจ่ายในนาม? คุณอำพล? สุขปาน...วัดสถิตคีรีรมย์(เขาราหู) ต.ย่านยาว? อ.คีรีรัฐนิคม? จ.สุราษฎร์ธานี 84180

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ คุณอำพล? สุขปาน(เย) โทร.086-6842603

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=30683&area=3&name=board1&topic=6&action=view

ขอขอบคุณ เวปมาสเตอร์ ทุกท่านครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2551, 02:13:27 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ด้านหน้าคล้ายๆถอดพิมพ์ วัดใหญ่ชัยมงคลมาเลยนะครับ เข้มขลังจริงๆ  ผมไม่พลาดร่วมทำบุญอยู่แล้วครับงานนี้ ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข่าวสารที่นำมาฝากกัน :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เยี่ยมครับพี่เล้ง  ;D

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
แล้วคุณอำพล สุขปาน เป็นกรรมการวัดหรือว่าเป็นพระที่วัดราหูครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แล้วคุณอำพล สุขปาน เป็นกรรมการวัดหรือว่าเป็นพระที่วัดราหูครับ
เป็นฆาราวาสครับ :-*

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • อีเมล
น่าสนใจครับ แบบนี้ต้องเก็บไว้บูชาสักองค์

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล

คุณอำพล สุขปาน เป็นมัคทายก วัดเขาราหู ครับ

น่าสนใจครับ แบบนี้ต้องเก็บไว้บูชาสักองค์

ขุนแผน"เสน่ห์จันทร์แดง" ขึ้นคอบูชาไม่ผิดหวังแน่นอน ครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล

คุณอำพล สุขปาน เป็นมัคทายก วัดเขาราหู ครับ

ขุนแผน"เสน่ห์จันทร์แดง" ขึ้นคอบูชาไม่ผิดหวังแน่นอน ครับ

ได้รับพระมาแล้วครับ สวยงามมากๆครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปเลี่ยมกรอบขึ้นคอ
ตื่นเต้นนะ อยากรู้ว่าของแรงหรือเปล่า

ใครที่บูชาขึ้นคออยู่?? ขอทราบว่าของแรงไหมครับ เด่นๆ เจ๋งๆ ทางด้านไหนครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เจอมากับตัวครับ คงกระพันดีครับ

ออฟไลน์ underground

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - asawin4@hotmail.com
    • อีเมล
สวยอย่างแรงครับ  ;)
แค่..สะดุดพลาดในชีวิต อย่าไปคิดที่จะหยุดเดิน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยดี ครับ เยี่ยมไปเลย ครับ ร่วมทำบุญเท่าไหร่ ครับ :)

• ...
ธรรมดา 200 ครับ ฝังตะกรุด 300 ครับ ( ผมยังไม่ได้เก็บไว้เลย กะว่าเร็วๆนี้อ่ะครับ ) :-*

ออฟไลน์ moonshadow

• ปฐมะ
  • *
มีคาถาบูชารึป่าวคับถ้ามีส่งมาให้หน่อยได้รึป่าวคับพอดีไปคีรีรัฐแล้วเค้าให้มา bigmonkeyman@msn.comขอบคุณคับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :059: :054::059:ตอนออกพรรษาได้แวะไปกราบพ่อหลวงเอ็นมา ท่านถวายให้มา 500กว่าองค์
แจกจ่ายลูกศิษย์ลูกหาแบ่งให้ท่านปุญญานุสติไปแจกสมาชิกบ้าง เหลืออยู่ประมาณ 200 กว่าองค์
สำหรับคาถาบูชานั้นใช้คาถาเดียวกันกับของหลวงพ่อพัว หรือจะระลึกถึงพระรัตนตรัยแล้วอาราธนา
ขึ้นคอได้เลย" พุทธัง อาราธะนา..ธัมมัง อาราธะนานัง..สังฆัง อารานานัง..พุทธัง ปะสิทธิ..ธัมมัง
ปะสิทธิ..สังฆัง ปะสิทธิ" หรือจะใช้คาถาบูชาของหลวงพ่อพัวซึ่งเป็นพระอาจารย์ของพ่อหลวงเอ็น
ก็ได้...คือเมื่อเริ่มให้ตั้งจิตอธิษฐานด้วยกัลยาณจิตแล้ว ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วภาวนาว่า.....
"นะ อะ นะ มะ พะ ทะ นะ อุท" เป็นคาถาใช้ป้องกัน (เฉพาะผู้ชาย)
"นะ รึ รือ ลึ ลือ อึ อือ ออ แอ" ใช้ในทางเมตตาซึ่่งใช้ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย
       ........................................................................
                 พระอาจารย์เมสันติ์ คมฺภีโร (หลวงโด่ง)
                   บันทึกมาจากตำราของหลวงพ่อพัว
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม