ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาปลุกผีลุก  (อ่าน 27534 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
คาถาปลุกผีลุก
« เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 12:23:54 »
คาถาปลุกผีลุก

ตั้งนะโม 3 จบ ก่อน
สะอะนิโส สะอะนิสัง ทุสะนิโส ทุสะนิสัง โอม นะโมนามะมัง สะมาโส ยุตตะโส ยุตถะ เอหิมานะ หิเนถาเน
นามะวิกรึง คะเร เอหิจิตตัง มามะ ภูตา พันธานัง วิกรึงคะเร เอหิ มะมา อะอิเออุ ทุสะนะโส นะโมพุทธายะ
กลางดึกสงัด ต้องมีกุ้งพร่าปลายำ เหล้ายามาด้วย เพื่อจะทำการปลุกให้ผีลุกขึ้นมา
เพื่อจะได้ใช้งานในหน้าที่ต่าง ๆ ตามความต้องการ (แต่อย่าให้ผิดศีล) มิใช่ข้อห้ามจะใช้ผีที่ปลุกขึ้นมานี้ได้ทุกอย่าง
แต่ทางที่ต้องห้ามจะทำให้ผีนั้นกลับเห็นเราเป็นศัตรู อาจจะทำร้ายเราให้ถึงตาย หรือเป็นไข้หัวโกร๋นได้ไม่ยากนัก

เวบวัดสะแก

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: คาถาปลุกผีลุก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 05:57:50 »
ขอบคุณครับพี่สายัณ  แต่ผมคงไม่กล้านำไปใช้ ครับ หุหุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 09:47:08 »
อิอิ ครับพี่สายัน เคยได้ยินมาว่าที่วัดห้วยพลู ก็เคยปลุกผีกัน รายละเอียดไม่ทราบมากนัก ( เพราะเกิดไม่ทัน ) ท่านหอมเชียงน่าจะพอมีข้อมูลอยู่บ้างนะครับผมว่า ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 06:08:40 »
ไม่กล้าไปลองหรอกครับ
  :092:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 11:15:20 »
อิอิ ครับพี่สายัน เคยได้ยินมาว่าที่วัดห้วยพลู ก็เคยปลุกผีกัน รายละเอียดไม่ทราบมากนัก ( เพราะเกิดไม่ทัน ) ท่านหอมเชียงน่าจะพอมีข้อมูลอยู่บ้างนะครับผมว่า ไม่มากก็น้อย
ไปปลุกกันทำไมอะครับ เขาจาหลับจานอน 555++ (ล่อเล่งน่า)

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 01:25:15 »
น่าจะลองดูครับ ว่าแต่ใครจะลองหล่ะ ฮุฮุ     :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 03:31:25 »
จริงๆเขาก็เดินอยู่รอบๆแต่เรามองเขาไม่เห็น จูนกันไม่ติด และเขาไม่ยุ่งเรื่องเรา แต่ถ้าเราเชื่อมโยงเขาได้ เขาก็ช่วยเราได้เช่น คาถานี้ต้องมีครูครับ
ถ้าไปปเล่นๆไม่มีผลใดนอกจากป่าราบ อืมห้ามใส่เครื่องรางของขลังเข้าไปด้วย เวลาทำ ดังนั้นผู้ที่ทำได้ จึงต้องจิตแข็งจริงๆ สำหรับผม ป่าราบคร๊าบลพี่น้อง

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 06:54:39 »
ไม่ไหวคราบพี่น้องงง

ผมคนนึงที่ไม่ปุกแน่ๆ

ฮ่าฮ่า

กลัวผีอาคราบบ

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 09:37:27 »
ผมอีก1ครับ ที่ไม่กล้าแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่แข็งจริงอย่าดีกว่าครับ  ผมว่าของแบบนี้กล้าอย่างเดียวคงไม่พอต้องเก่งด้วยถึงจะทำได้
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 09:47:57 »
อ๋ายยยยยย ม่ายอ่ะกัว

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 01:40:56 »
ลองดูมั้ยเดี๋ยวผมลองให้คืนนี้ฮุฮุ

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 02:52:25 »
ถ้ามีถาคาห้ามผีบีบคอ ก้อน่าลองนะครับ :093:

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ก.ย. 2551, 10:47:55 »
จิตผมไม่เเข็งพออะ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 09:37:09 »
อย่าทำเลยน่ากลัว   ไปปลุกของกันน่าจะดีกว่า5555+

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ต.ค. 2551, 10:18:57 »
 :070:น่ากลัวใครจะกล้า :008:
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 02:46:39 »
ขอบคุณสำหรับคาถาครับ แต่ผมอยากถามว่า

จาไหวหรอพี่  :007:

ตายแน่ครับ  :032:

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:03:46 »
อย่างงี้จาไหวหรอครับ

แล้วอย่างงี้ถ้าเกิดเราจิตไม่ถึงขั้นล่ะ

คิดแล้วเครียด   :092: :092:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ต.ค. 2551, 06:08:42 »
โอ้ว พี่สายัณ เล่นของแรง เลย

งานนี้ คนเป็นโรคหัวใจ อย่าลองนะครับ มีเฮ แน่ๆ ๕๕+

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 03:41:22 »
พี่ครับผมจะลองไปใช้ดูนะครับ ขอบคุณ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 06:27:14 »
จะใช้คาถา-อาคม  เพื่อสืิบทอดสายวิชา เป็นกำลังใจให้ครับ  แต่ถ้าแค่อ่านแล้วอยากลอง  ก็ระวังๆ ซักนิดนะครับ

เป็นห่วง จริงๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 07:39:10 »
มีคาถาป้องกันผีไหมครับท่าน...{^_^}...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 09:04:52 »
มีคาถาป้องกันผีไหมครับท่าน...{^_^}...

ผมใช้บทนี้ครับ "ภูตา  วา  สัมฺภเวสี  วา  สัพเพสัตตา ภวันตุ  สุขิตัตฺตาฯ"   
ขอสัตว์ทั้งหลายที่เป็นสัมภเวสีก็ดี  เป็นภูตาก็ดี   ขอทั้งหมดจงมีความสุข  ขอทั้งหลายทั้งปวงเหล่านั้นจงมีความสุข....

ไม่ใช่ว่าไล่ซะทีเดียว แต่เขาจะรักเรา ครับผม

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 09:39:38 »
เวลาทำให้หุงข้าวปากหม้อ ไข่ต้ม ขันธ์5 หากร่างกุมารเล็กมาเป็นตัวแทน ใช้เรียกเสกกุมารทองได้ครับ ก็เรียกผีเด็กเร่ร่อนครับ เคยเรียนมาแต่ทำไม่สำเร็จครับ

นามะนัง สะมาโส ยุตตะโถ ยุตตะถะ เอหิ นามะทั้งหลาย พระอาจาริยเจ้าพึงหมายให้ชื่อว่า ......... เอหินามะถิเนถาเน นามะวิกรึงคะเร
(ใช้เรียกชื่อ-ตั้งชื่อ)

เรียกอาการ 32 ด้วย เกสา โลมา นักขา ทันตา ........... มัถถะลุงคันติ ในบทสวดมนต์พระมีครับ

เบิกเนตรด้วย สะหัสสะเนตรโตเทวินโทวิโสทายิอิกะวิติพุทธะสังมิโลกะวิทู (อาจจะไม่ถูกต้องนักแต่ในหนังสือสวดมนต์พระมีครับ)

แล้วเสกด้วย คาถาที่เจ้าของกระทู้ให้ครับ

ก่อนทำก็ว่า นะโม ไตรสรณะคม อิติปิโส ชุมนุมเทวดา แล้วเรียกชื่อได้เลย

เวลาปล่อยจากร่าง นะหลุดโมเลื่อนพุทเคลื่อนธาคลอนยะหลุดโมถอน ถอนด้วยนะโมพุทธายะ
เวลาผูกร่าง นะผูกโมมัดพุทรัดธากรึงยะขังขึง กรึงด้วยนะโมพุทธายะ
เวลาเรียกมาฟังคำสั่ง จำคาถาไม่ได้แล้วครับ ขออภัย

แชร์ความรู้กันครับสนุกๆไม่ต้องคิดมาก
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551, 11:16:21 »
ขอบคุณ ครับ คุณ อชิตะ ผม เองก็เพิ่งเข้ามาเรียนรู้ ทางด้านนี้ ได้ไม่ นาน นี่ก็ เริ่ม สักครั้งแรกเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมานี่เอง ได้เท่าที่เห็น นะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551, 11:37:53 »
ถ้าป้องกันผี ผมใช้สองอย่าครับ
มงกุดพระพุทธเจ้ากับ มนต์ฆะเตสิก ฆะเตสิก กิกะระนัง อะหังปิดตัง ชานามิ ชานามิ
บทหลังเป็นบทใช้ป้องกันผีเข้าตัวได้ครับ(ถ้าไม่ถึงคราวจริงๆ) :093:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tanyoass

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2551, 11:21:14 »
 :068:ต้องลองละนุกดี :006:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 ก.พ. 2552, 05:41:11 »
ไม่ดีมั้งครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 มี.ค. 2552, 11:49:20 »
แนะนำว่าให้พี่ป๋อง กพล ช็อก FM  ไม่ต้องใช้จุติจุตังมะระนังจุติครับ มานช้า พี่ทำตามป๋มบอกอ่ะ แล้วรับรอง Work K K K..KK
ในคือนเดือนหงาย หรือเดือนเพ็ญอ่ะ พี่ก็แค่ ไปในที่เปลี่ยวๆ หลอนน.นนน ยิ่ง สยองๆ ยิ่งดี เป็นข่าวสดๆ ยิ่ง ช่ายเลย.... :080:

ท่องนะโม3จบนะครับ  เดินธาตุนิสนึง นะมะพะธะ ๆๆ แล้วพอนิ่งพี่ท่องเลย

"ฆะเตสิๆ กิงการานังฆะเตสิ อะหังปิตัง ชานามิ ชานามิ"  (ไม่ไช่ฮานามิ)
แล้วกระทืบเท้าลงพื้น3ครั้ง ตึง! ตึง! ตึง!  แล้วมันจะ Super เงียบ แล้วจะมีไรให้พี่วิ่งเลนแบบพี่ดู ขุมทรัพย์สุดขอบฟ้าเลยอ่ะ

แล้วถ้าจิตไม่แข็งก็เตรียมโกยเถอะโยม

:002:<<ปล.รักพี่ป๋อง The Chock นะจ๊ะ จุ๊ฟๆ อยากดูพี่ป๋องตัดสกินเฮดแบบธรรมชาติ >> :007: :007:

*** อย่าเอาไปเล่นนะท่าน ป่าราบเชียวนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 11:50:35 โดย peachsama »

ออฟไลน์ เด็กด้อยความรู้

• ตติยะ
  • อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 มี.ค. 2552, 01:49:17 »
เหอะๆ น่ากลัวครับท่านแบบนี้

สงสัยต้องเจริญจิตซัก 10 ปี เห็นทีน่าจะทำได้ เหอะๆ 55+

เค้าบอกว่าไม่ลองไม่รู้ครับ แต่แบบนี้ไม่ลองดีกว่าครับ เพราะไม่อยากรู้

เหอะๆ
ใหญ่มาจากไหน ก็เล็กกว่าโลง

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 12:21:21 »
ปล่อยเค้านอนไปเถอะ อย่าไปปลุกเขาเลย เราปลุกเขา เราจะนอนไม่หลับไปหลายวัน

อิอิ...
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 05:45:04 »
จริงๆเขาก็เดินอยู่รอบๆแต่เรามองเขาไม่เห็น จูนกันไม่ติด และเขาไม่ยุ่งเรื่องเรา แต่ถ้าเราเชื่อมโยงเขาได้ เขาก็ช่วยเราได้เช่น คาถานี้ต้องมีครูครับ
ถ้าไปปเล่นๆไม่มีผลใดนอกจากป่าราบ อืมห้ามใส่เครื่องรางของขลังเข้าไปด้วย เวลาทำ ดังนั้นผู้ที่ทำได้ จึงต้องจิตแข็งจริงๆ สำหรับผม ป่าราบคร๊าบลพี่น้อง

:004:ผมก็คงป่าราบเช่นกันครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 06:02:23 »
กระทู้นี้อยู่นานจริงๆเลยครับ กลับมาอีกแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 12:07:40 »
มีอีกคาถานะคะ กวางอ่านเจอในหนังสือ "มนต์มายายอดคาถามหาเศรษฐี "

เค้าพิมพ์ไว้ว่า

"คาถานี้ท่านว่าใช้ปลุกผีให้ลุกขึ้น เพื่อให้ผีมาคุ้มครอง หรือปลุกผีให้ลุกมาทำน้ำมนต์
 ผีพรายทำเสน่ห์ให้คนรักหรือปลุกให้ลุกขึ้น เพื่อใช้ให้ผีมาทำงานสิ่งหนึ่งสิ่งใดให้เราด้วยอำนาจ
 ของคาถานี้ 
                   จิ เจ รุ นิ จิตตัง เจตะสิกัง รูปัง
                   นิพพานัง มะนะพะนะ ปะฐะวีธาตุ
                   ทีฆังวา ภะกะสะจะ ชีวัง
                   อุตเตหิ ฯ   "

สำหรับคนที่กลัวผี เวลาเดนทางไปไหนเวลาค่ำคืน ในหนังสือก็มีคาถากันผีเช่นกันค่ะ
 ให้กลั้นใจ 3 ครั้ง แล้วร่ายคาถาดังนี้

นะมะพะทะ นะมะอะอุ นอกกออะกะ นะอะระอัง มะนะอะอุ
                      อุอะมะนะ อะระหังพุทโธ อมวิสาสตานัง และอุไม่เห็น สะวาหะ
                      สะวาหาย นะโมพุทธานะ  ฯ

ถ้าจำยาก เวลาเดินทางออกไปไหน ก็บอกกล่าวไหว้เจ้าที่เจ้าทางก็ได้ค่ะ

ขณะที่ตอบกระทู้นี้สติสัมปะชันยะมีครบทุกประการ ส่วนของคาถานั้นพิมพ์ถูกทุกคำ
                ไม่มีเพี้ยนจากหนังสือค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2552, 12:11:13 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 12:16:08 »
สมัยผมบวชเณรตอนจบม.3 ภาคฤดูร้อน  แต่เณรรูปอื่นลาสิกขาไปหมด เหลือผมรูปเดียวอยู่จนเปิดเทอมใหม่ครับ

มีพระมาจากเขมร  ชอบนอนในโลงศพ  หันหัวไปทางทิศตะวันตก  ท่านทำตัวไม่เหมาะกับพระสงฆ์เท่าไรครับ  ชอบเลี้ยงผี  ไว้เล็บยาวบางเล็บ  คืนเดือนดับชอบทำพิธีที่ป่าช้า  นุ่งห่มจีวรก็สีแปลกมากๆ

ทำเอาให้ผมกลัวไปด้วย แต่โชคดีที่ตอนหลังถูกหลวงตาพระธุดงค์รูปหนึ่งว่ากล่าว  และคงประลองวิชากัน  พอรุ่งเช้าผมก็ไม่เห็นพระเขมรรูปนั้นอีกเลยครับ   หลวงตาแก่ๆที่ท่านเป็นพระธุดงค์บอกว่า  พระรูปนี้อวิชชาเต็มตัว  เดินทางผิดแล้ว แต่สมาธิจิตแกร่งทีเดียว

ในวัดก็พูดเรื่องนี้กันอย่างมาก  จนรู้กันว่า พระเขมรรูปนั้นเที่ยวหาจับวิญญาณไปเป็นทาสบริวารครับ

บาปกรรม บาปกรรม
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 07:35:41 »
ผมมีคาถาไล่ผีคับ อาจารย์ที่บุรีรัมย์ให้มามีคนเคยใช้ได้ผลชะงัดมากคับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:55:38 »
เค้าก็อยู่ส่วนเค้า เราก็อยู่ส่วนเรา จะปลุกกันทำไม่มันบาปกรรมนะครับ ท่าน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 09:05:49 »
ปลุกผี เสียวดี

ปลุกพระ เก่งเกิน พระพุทธเจ้าทรงพระคุณยิ่งกว่าตัวเรา จะปลุกได้อย่างไร

ปลุกตัวเองดีกว่าครับ  มีสติตลอด ปลอดภัย ชัวร์ๆ

ตนของตนเตือนตนให้พ้นผิด

ตนเตือนจิตตนได้ใครจะเหมือน

ตนเตือนไม่ได้ใครจะเตือน

อย่าแชเชือนเตือนตนให้พ้นภัย

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 03:34:19 »
ปลุกผี เสียวดี

ปลุกพระ เก่งเกิน พระพุทธเจ้าทรงพระคุณยิ่งกว่าตัวเรา จะปลุกได้อย่างไร

ปลุกตัวเองดีกว่าครับ  มีสติตลอด ปลอดภัย ชัวร์ๆ

ตนของตนเตือนตนให้พ้นผิด

ตนเตือนจิตตนได้ใครจะเหมือน

ตนเตือนไม่ได้ใครจะเตือน

อย่าแชเชือนเตือนตนให้พ้นภัย

โอ้โหอันนี้โดนใจวัยรุ่นครับ

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ gogohan321

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:35:05 »
ผม อยากจาไปลองไช้จิงๆ

แต่ว่า

ถ้ามาแล้วเขาจากลับไปยังไงอ่าT_T เดะเรียกมาแล้วเขาไม่กลับอะ

ผมตายยยยยยยยยยยยยยยยยย พอดี

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 04:25:50 »
อ่ะน่ะ

ขอบคุณครับผม

ว่าแต่...

ใครลองแล้ว...เปงงัยบ้าง

เล่าสู่กันฟังบ้างน่ะครับ

:053:
 :009:
 :053:
 :009:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 06:28:27 »
ขอบคุณมากๆๆครับ มีคาถาปลุกผีด้วย คงไม่ลองใช้นะครับ เพราะผมเป็นคนกลัวผี เอามากมาก อิอิอิ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 08:11:31 »
เจอยังไม่อยากจะเจอเลย

ไปปลุกเขาแบบนี้จะดีหรือ
มาดีมาร้ายก็ไม่รู้  :092:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:19:50 »
ใครปลุกได้ บอกผมด้วยอยากเห็น.. :073:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:27:30 »
ปลุกผี คงน่ากลัวและไม่สนุกแน่

แต่ถ้าเป็นผีแดง ตอนนี้ไม่ต้องปลุกครับ  แรงดีไม่มีตก เตรียมขึ้นรับถ้วยยูฟ่าฯ ในอีกไม่กี่วัน

ผีแดงน่ารัก
  :095: :095:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 11:42:32 »

แต่ถ้าเป็นผีแดง ตอนนี้ไม่ต้องปลุกครับ  แรงดีไม่มีตก เตรียมขึ้นรับถ้วยยูฟ่าฯ ในอีกไม่กี่วัน

ผีแดงน่ารัก
แน่นอน  :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 12:12:10 »

ผีแดงน่ารัก
ตอนนี้ก็รอแต่ถ้วยยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีกอีใบ
หุหุหุ...สู้โว้ย