ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพระคาถาของหนุมานหน่อยครับ  (อ่าน 9448 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkjame

• จตุตถะ
ขอพระคาถาของหนุมานตัวนี้หน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2551, 07:18:12 โดย darkjame »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอพระคาถาของหนุมานหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ย. 2551, 11:12:15 »
หนุมานะ คือคาถาหัวใจหนุมาน ครับผม  :001:

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอพระคาถาของหนุมานหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 07:40:41 »
ใช่แล้วครับหะนุมานะ  นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 02:52:28 »
นะโม 3 จบ
หนุมานะ นะมะอะอุ ยะตะมะอะ นะมะพะทะ

หรือ

นะโม 3 จบ
นะนามะ พะหนุโลมาคงคง ทันตาพะหนุคงคง ตะโจพะหนุคงคง นะหารูพะหนุคงคง อัฐถิพะหนุคงคง คงทั้งมีด คงทั้งหอก คงทั้งดาบ คงทั้งตะบองเพชรเจ็ดพระเนิน มาตีกูอยู่คงคง ธงธง สวาหะคงคง กรีเพชชะ พะหะนุคงคง นามะพะหนุคงคง มาอยู่ในวิญญาณแห่งข้าพเจ้าประเดี๋ยวนี้ ประฏิสนธิอยู่ในวิญญาณข้าพเจ้าจนตลอดเข้าสู่พระนิพพาน ขอคุณพระฤาษีทั้ง 8 พระองค์ จงช่วยข้าพเจ้าปฏิสนธิ ทั้งพระภูมิ นางพระธรณีและแม่พระคงคา ลุกไปอยู่ในที่ใดจงช่วยป้องกันรักษา ตัวข้าพเจ้าอยู่พันทะกรีคงคง ยะธาพุทโมนะ คงคง สวาหะ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2551, 07:29:29 »
หะนุมานะ หรือจะท่องว่า โอมผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี สวาหะ หะนุมานะคลุกคลีตีมะ คลุกคลีตีอุ คลุกคลีตีอะ ครับ
เป็นคาถาหนุมานคลุกฝุ่น ถ้าให้ดีที่สุด ก่อนท่องก็เอาทรายหรือเศษดินทาตัวเราแล้วท่องครับ
คาถานี้เป็นของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร พระเกจิอาจารย์ที่ผมนับถือท่านมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ somkarit

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 06:10:43 »
ของผม

หนุมานะนะสังสะตัง     ครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2551, 11:38:47 »
ของผม ใช้

"กะระถะยะ มะหาธิ ยะตะมะอะ นะมะพะทะ.ฯ"

ครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2551, 11:53:31 »
ของผม

หนุมานะนะสังสะตัง     ครับ
ผมก็ใช้อันนี้ครับ ก่อนท่องก็ นะ โม สามจบ นึกถึง บารมีหลวงพ่อด้วยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2551, 02:23:41 »
ของผม

หนุมานะนะสังสะตัง     ครับ
ผมก็ใช้อันนี้ครับ ก่อนท่องก็ นะ โม สามจบ นึกถึง บารมีหลวงพ่อด้วยนะครับ

หนุมานะนะสังสะตัง     กำลังพระยาหนุมาน
หะนุมานะ                หัวใจของหนุมาน
ส่วนตัวแล้วใช้คาถาคลุกฝุ่นครับผม
โอมผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี สวาหะ หะนุมานะคลุกคลีตีมะอะ หะนุมานะ  นะสังสะตัง

การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มี.ค. 2552, 08:34:07 »
ของผม  หนุมานะ นะสังสะตัง  อะคับ

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มี.ค. 2552, 11:45:54 »
ตั้งนะโม 3 จบ
อมผงเผ่าเถ้าธุรี คงกะพันชาตรี สะวะหะ คลุกคลีตรีมะ คลุกคลีตรีอุ  คลุกคลีตรีอะ
นี้ของหลวงตากวยนะครับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 04:02:10 »
ของผมใช้
1.อมผงเผ่าเถ้าธุลี คงกระพันชาตรี สวาหะ คลุกคลีตีมะ คลุกคลีตีอุ คลุกคลีตีอะ เสกข้าว เสกเหล้า เสกน้ำตาลกิน เมื่อกิน
2.อมกึกกักตึกตัก หินผาหักมั่นอยู่ในหัวกู ตัวกูคือกำแพง หัวกูแข็งคือหินทอง อมมะจักกิจ จักกะพานสวาหะ อิสวาอุ อะระหังภะคะวา
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 04:13:24 »
ของผม

ท่อง นโม 3 จบ

โอม หะ นุ มา นะ ท่องไปเรื่อยๆๆ (นึกถึง ครูบาอาจารย์ กับ หนุมาน ) ไว้ครับ

:002: :002: :002:

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 01:12:35 »
แล้วแต่อาจารย์คับ...แต่..ที่ได้มา...หนุมานะ นะมะพะธะ