ผู้เขียน หัวข้อ: 5 มีนาคม 2551 ครอบครูใหญ่ อยากจะเชิญให้ไปกัน  (อ่าน 2147 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
วันพฤหัสบดีที่ 5 มีนาคม 2551 เป็นวันครอบครูใหญ่ประจำปี พิธีทำที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง
ครอบเศียรฤๅษี พ่อแก่หลวยตน เศียรพระพิฆเณศ เป็นต้น
ไม่จำเป็นที่จะต้องศิษย์ สายวัดบางพระ เท่านั้นที่ครอบได้ ใครๆก็ครอบได้ ขอเรียนเชิญทุกๆท่าน :089:   
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
สอบถามนิดหนึ่งนะครับผม

การครอบเศียรครูเนี่ยอาจารย์จะครอบให้เองหรือว่าเราต้องเลือกเองว่าจะครอบเศียรครูไร ครับ

ผู้รู้จริงช่วยตอบผมหน่อยนะครับ
ขอขอบพระคุณมากครับผม
เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อติ่งท่านครอบให้เองครับผม  :016:

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับผม

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
วันพฤหัสบดีที่ 5 มีนาคม 2551 เป็นวันครอบครูใหญ่ประจำปี พิธีทำที่กุฎิหลวงพี่ติ่ง
ครอบเศียรฤๅษี พ่อแก่หลวยตน เศียรพระพิฆเณศ เป็นต้น
ไม่จำเป็นที่จะต้องศิษย์ สายวัดบางพระ เท่านั้นที่ครอบได้ ใครๆก็ครอบได้ ขอเรียนเชิญทุกๆท่าน :089:  
ไปแน่นอน ค่ะ หวังว่าเราคงได้เจอกันนะคะ ทุกท่าน
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปครอบครูกับหลวงพี่ติ่งครั้งแรกปีนี้เองครับ ปีหน้าก็ไม่น่าพลาดครับผม  :054:

• ตติยะ
ผมยังมิเคยครอบครูที่ใดเลย

สงสัยที่วัดบางพระนี้คงจะเป็นที่แรกกระมัง.......

ออฟไลน์ tramunap

• ตติยะ
เสียใจมากครับ สอบวันสุดท้ายพอดี :070: :070: :070: :070: :070: :070:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ต้องพยายามไปให้ได้ซ่ะแล้วเรา
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ฝากเรื่อง ....  :069:

คุณบีม ด้วยนะคะ เดือนใหม่แล้วนะคะ....
ส่งพระให้ได้แล้วล่ะคะ... ถ้าติดปัญหาอะไร ก็แจ้งกลับด้วยค่ะ ...

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
[
/quote]

ปี2551หรือปี2552  ครับผม :003: :003: :090:
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
ปี51 ผ่านไปแล้วปี52 วันไหนครับท่าน อยากทราบครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก

ไม่มีระบบแก้ไข ก็ลำบากนิดหนึ่ง  เป็นวันพฤหัสบดีที่ 5 มีนาคม 2552 ขออภัยที่ลงปีผิดพลาดครับ