ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องยันต์ครูคับ  (อ่าน 19872 ครั้ง)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามเรื่องยันต์ครูคับ
« เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 08:17:34 »
เท่าที่ผมทราบมา การสักยันต์สายบางพระ
ต้องลง ยัต์ครูก่อนใช่มั้ยคับ
คำถาม1.ลงยันต์ครูเราสามารถขอยันต์ครูได้มั้ยคับ หรือแล้วแต่พระอาจารย์จะเลือกให้
        2.ยันต์ครูต้องลงกี่ยันต์คับ คือผมไปเจอ บางกระทู้งบอกว่าต้องลงยันต์ครู ก่อนสามยันต์ คือ ยันต์ งบน้ำอ้อย เก้ายอด และยันต์แปดทิศ
ถึงจะสามารถลงยันต์รูปได้
        3.ถ้าลงยันต์ครูไม่ครบหรือสมมุติว่าผมลงยันต์ครูแค่ยันต์เดียว แล้วผมจะขอลงยันต์นายขนมต้ม จะสามารถลงได้มั้ยคับ
        4.ถ้าผมจะลงยันต์ครูเป็นน้ำมัน ไม่ทรบว่าจะขอพระอาจารย์ลงวันเดียวให้ครบเลยทั้งสามยันต์ได้มั้ยคับ(ลงวันธรรมดา)
        5.ผมเป็นคนดวงไม่ค่อยดี ไม่ทราบว่าขอให้พระอาจารย์เลือกยันต์ลงให้เหมาะสมกับดวงจะได้มั้ยคับ
        6.รบกวนผู้รู้ ขอย้ำว่าผู้รู้นะคับ ช่วย ตอบที่ ว่าผม เรียงลำดับ ยันต์ถูกมั้ยคับ ไล่จากระดับล่างสุดไปบนสุดนะคับ
             6.1  ยันต์รูปสัตว์เดรฉาน  6.2 ยันต์รูปลิง 6.3ยันต์รูปยักษ์ 6.4 ยันต์รูปคน 6.5 ยันต์แม่ทัพ 6.6 ยันต์ครู 6.7 ยันต์เทพ
        7.ถ้าผมสักยันต์ระดับ เทพ ก่อน แล้วต่อมามาสักยันต์ที่ระดับต่ำกว่า เช่น สักลิงลม ไม่ทราบว่าจะได้มั้ยคับ

อาจจะไม่ต้องตอบครบก็ได้นะครับ แต่ขอให้พี่ช่วยๆกันตอบด้วยนะครับ ส่วนถ้าตอบได้ครบจะดีมากเลยคับ จะเป็นความรู้ให้ พวกน้องๆที่คิดอยากจะสัก อย่างกระผมมากเลยคับ

สุดท้ายขอใฟ้ทุกท่านที่มาช่วยตอบ ข้อข้องใจของกระผม จงพบแต่ความสุขสวัสดิ์นะครับ
บุญรักษาคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอถามเรื่องยันต์ครูคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 08:29:45 »
ส่วนมากคนที่สักหมึก จะต้องได้กันครับคือเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย
เพื่อให้การวางรูปแบบมันดูออกมาสวยงาม เหมือนกับเป็นรุปหน้าเสือกำลังคำรามครับ
สังเกตุดูได้จากคนที่สักเต็มหลังแล้ว หลังเค้าจะดไกลๆเหมือนเสือกำลังคำรามครับ
ส่วนที่ว่าสักรูปเทพแล้วสักรูปสัตว์อีกได้มั้ย ได้ครับเพียงแต่ว่าที่บางพระผมไม่ค่อยเห็ฯว่ามีรูปเทพเท่าไหร่ครับ
จะมีก็เพียงแต่รูปสัตว์และรูปยันต์ครับ
ส่วนน้ำมัน ถ้าจะสักยันต์ครูสามอย่างเลยลองถามหลวงพี่ที่ท่านสักดูนะครับ ท่านใจดีทุกรูปครับ
ขอได้ครับสำหรับยันต์สายบางพระ แต่อาจจะไม่ได้ตามที่ขอทุกครั้งครับ
ส่วนเรื่องดวง ถ้ามีอะไรก็ปรึกษาหลวงพี่ท่านได้ตามตรงเลยครับ ดีกว่ามานั่งสงสัยเก็บไว้คนเดียว
พระอาจารย์ที่สักให้ทุกรูปท่านล้วนมีเมตตาและมอบแต่สิ่งดีๆให้แก่ศิษย์ทุกคนครับผม :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 09:13:01 »

สักยันต์วัดบางพระ อย่าคิดมากเลยครับ ไปถึงก็หันหลังให้ท่าน ก็แล้วแต่ท่านจะเมตตาเถอะครับ..

1.ไปสักน้ำมันครั้งแรกก็คงจะได้เก้ายอดก่อนล่ะครับ แล้วก็จำเอาไว้ว่าเราได้ยันต์อะไรบ้างแล้ว คราวต่อไปก็เรียนท่านว่าเราได้ยันต์อะไรไปแล้วบ้าง จะได้ไม่ซ้ำกัน

2.ไม่มีตายตัวหรอกครับ ส่วนมากแล้วท่านก็จะสักให้ตามที่ท่านเห็นสมควรล่ะครับ บางคนก้ได้ยันต์รูปเร็ว บางคนก้ได้ยันต์รูปช้า

3.บางพระไม่มียันต์นายขนมต้มครับ

4.ถ้าทนเจ็บได้ก็ยกพานหลายครั้งได้ครับ ยกพานครั้งนึงก้ได้ยันต์นึงล่ะครับ

5.กราบเรียนปรึกษาท่านดูครับ โดยส่วนตัวผม คิดว่าเรื่องดวงคงต้องแก้ไขด้วยการทำบุญ การสวดมนต์ทำสมาธิปฏิบัติธรรมครับ

6.ที่บางพระ การเรียงยันต์ไม่ตายตัวหรอกครับ นอกจากเก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย แล้วก็ 29 ยอดแล้ว แต่ละคนได้ยันต์ไม่เหมือนกันครับ

7.สักอะไรก่อนหลังก็ได้ครับ แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ แต่ท่านจะวางยันต์เทพไว้ประมาณกลางหลังหรือสีข้างหรือแขน คือไม่ต่ำลงมาถึงช่วงเอวครับ.. ที่บางพระเท่าที่เห็นยันต์เทพ ก้มีแต่พระพิคเณศน์ กับเศียรพระพรหม ล่ะครับ

...อย่าคิดมากเลยครับ ไปถึงก็หันหลังให้พระอาจารย์ท่านสักเถอะครับ สิ่งที่ท่านเลือกให้ ก็ต้องเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเราแล้วล่ะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2551, 10:23:07 »
ครับผม

ตามที่คุณ ack 01 ว่าครับ

ว่าแต่คุณ ack01 เมื่อไหร่ว่างบอกผมด้วยนะคับ

0.O"

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9