ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูเสือ งาช้าง ให้ทีว่า ทันหลวงพ่อเปิ้น เสกไหมครับ  (อ่าน 2698 ครั้ง)

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **

รบกวนทีนะครับผม ทันหลวงพ่อเปิ้นเสกไหมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น่าจะเป็นกระดูกช้างนะครับ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบว่าทันหลวงพ่อหรือเปล่านะครับ แต่อย่างที่ท่านโจรบอกครับ น่าจะเป็นกระดูกช้างครับ  :001:

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
น่าจะทันครับ ดูจากอักขระ แต่ของผมก็มีแต่เป็นเขี้ยวเสือไฟครับ

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
เสือบางพระต้องลายขนใช่ไหมครับ
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แบบบนี้ผมก็มีครับ เป็นกระดูกช้างแกะไม่ใช่งาครับ
เช่าจากกุติใหญ่มาตั้งแต่ตอนไปสักที่วัดบางพระครั้งแรกครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
คือผมฝากแฟนเช่ามาจาก ตู้ที่วัดนะครับ พระที่ตู้เช่าบอกทันหลวงพ่อเปิ้นครับ แต่ผมไม่มีความรูสายนี้เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆลูกศิษย์ เพื่อความชัวร์นะครับ

ขอถามอีกข้อครับ คือผมจะเอาไปเลี่ยมพลาสติก ควรจะต้องใส่น้ำมันเข้าไปด้วยไหมครับ

• ทุติยะ
  • **
แบบบนี้ผมก็มีครับ เป็นกระดูกช้างแกะไม่ใช่งาครับ
เช่าจากกุติใหญ่มาตั้งแต่ตอนไปสักที่วัดบางพระครั้งแรกครับ

แล้วเสือนี้ทันหลวงพ่อไหมครับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล

แล้วเสือนี้ทันหลวงพ่อไหมครับ

รู้สึกจะปี 43 ทันนะครับ .... ผิดพลาดขออภัย ...
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ทันครับ ผมถามหลวงพี่ที่ท่านอยู่ที่ตู้วัตถุมงคล ถ้าอันไหนทัน
ท่านจะบอกว่าทันครับ