ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์นี้ว่าจะไปสักกับอ.ทอง ครับ  (อ่าน 1249 ครั้ง)

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่ๆท่านใดรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ว่า อ.ท่าน อยู่หรือป่าว หรือเดินทางไปต่างประเทศครับ

THK.Y SO MUCH

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อาทิตย์นี้ว่าจะไปสักกับอ.ทอง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 07:15:12 »
เห็นมีคนบอกว่าท่านจะสักถึงวันที่ 4 ธค นี้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อาทิตย์นี้ว่าจะไปสักกับอ.ทอง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 07:22:31 »
ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าเสียดายครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบมา เอาไว้วันหลังก็แล้วกันครับ
คงได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์ของท่าน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 07:25:21 »
ถ้าเป็นอย่างนั้นก็น่าเสียดายครับ แต่ก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบมา เอาไว้วันหลังก็แล้วกันครับ
คงได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์ของท่าน
พอจะรู้มั้ยครับว่าในระแวกฝั่งธน กับ ฝั่งพระราม 3 มีที่สักบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2551, 09:11:41 »
ฝั่งธนเท่าที่ผมรุ้จักก็ มีสายหลวงพ่อประเทือง อาจารย์ถึงคงทนครับ
อยู่บางบอน ส่วนพระราม3 เคยได้ยินว่ามีอาจารย์สักชื่ออาจารย์โพธิ์ดำอยู่ครับ
ผิดถูกอย่างไรขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2551, 02:42:23 »
นิดนึงครับ นิดนึง

ฝั่งธนก้อ

-อาจารย์ทอง สนธิรอด ถนนเทอดไท แขวงปากคลอง ภาษีเจริญ กรุงเทพ หรือจะเข้าเพชรเกษมซอย 23 ก้อด้าย

- อาจารย์ป่อง น่วมมานา วัดสุวรรณาราม (วัดทอง) จรัญสนิทวงศ์ 32 แขวงศิริราช เขตบางกอกน้อย กรุงเทพ (ชุมชนบ้านบุ ถามดูรู้จักบ้านท่านทุกคน)

นึกไม่ออกแล้วคับ

ติดไว้ก่อน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 04:41:40 »
ตอนนี้ อ.ทอง ท่านยังอยู่ นะคะ แล้วตอนนี้ท่านก็ได้ออกเหรียญ เป็นรูปอาจารย์ทอง ออกมาให้ ลูกศิษย์ ด้วยค่ะ รีบไปนะคะ

พี่ๆท่านใดรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ว่า อ.ท่าน อยู่หรือป่าว หรือเดินทางไปต่างประเทศครับ

THK.Y SO MUCH
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]