ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบุญขึ้นปีใหม่ 1มค2552 พร้อมถวายผ้าป่า วัดบางพระ กับ 4 อาจารณ์ ที่หาดูยาก  (อ่าน 1767 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เอาบุญมา ฝากทุกๆท่านครับ  สวัสดีปีใหม่  ขอให้ทุกๆท่าน พบเจอแต่สิ่งดีดี ตลอดปีนี้ และปีต่อๆไปครับ  รักกันใว้ครับ ศิษย์วัด บางพระ :001:

ก่อนอื่นกราบมนัสการพระคุณท่าน ทุกๆองค์ครับ

หลวงพี่ต้อยครับ

หลวงพี่ต้อย กับ หลวงพี่ติ่ง ครับ

หลวงพี่ต้อย  หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา ครับ

หลวงพี่ต้อย หลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ครับ  ภาพนี้ หาดูยากครับ อาจารณ์ทั้ง 4 องค์ มาร่วมงานเดียวกัน ที่ไม่ใช่ งานที่วัดบางพระ

ต้นผ้าป่า ที่นำถวายครับ

วัตถุมงคล ที่อาจารณ์ ทุกๆท่านนำมาแจกให้กับผู้ร่วมทำบุญครั้งนี้ครับ

ปัจจัย ถังสังคทาน ที่นำถวายทุกๆองค์ครับ

อาจารณ์ หรือ หลวงพี่ต้อย  ประพรมน้ำมนต์ ให้ ผู้มาร่วมงานทำบุญครั้งนี้ครับ

พูดคุยกัน ตามประสา  ลูกศิษย์ กับ อาจารณ์ ครับ  หนิดหนมนิดหน่อย  รู้จักกันมา 20 กว่าปีแล้วครับ

ก็ขอกราบมนัสการณ์ อาจารณ์ ทุกๆองค์ ในนี้อีกครั้งครับ ที่ใด้มา สวดมนต์ ทำบุญปีใหม่ ที่ร้าน เพิ่มความเป็น ศิริมงคล  ให้กับ ร้านและ คนที่มาร่วมงาน รวมทั้งตัวผมเอง

ปีใหม่ ปีนี้ ก็ขอให้ทุกๆท่านที่เข้ามาดู กระทู้นี้ มารับผลบุญ ในครั้งนี้ ด้วยกันครับ  สาธุ สาธุ สาธุ  องค์หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ทุกๆท่าน นะโมพุทธายะ :054: :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2552, 12:52:00 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุ ขออนุโมธนาด้วย ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกๆรูปและขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม สวัสดีปีใหม่ครับ  :054:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ขนลุกครับ .... ขออนุโมทนาด้วยครับ  :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สาธุขออนุโมธนาร่วมครับ ขอให้รวย ขอให้รวย ขอให้รวยครับ 17; 31; 17;

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาบุญ และขอขอบคุณด้วยครับ  :114:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เมื่อวันที่  ๓๑ เข้าไปกราบพระอาจารย์หลายๆกุฎิ เห็นเปรยๆ ถึงงานทำบุญปีใหม่ 

งานนี้นี่เอง   อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ   :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว