ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีงับผมเป็นเด็กใหม่มีอะไรช่วยแนะน้ำด้วยน๊ะ  (อ่าน 2920 ครั้ง)

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - k_comeng13@hotmail.com
    • อีเมล
ผมนับถือหลวงพ่อเปิ่นมานานและแต่ไม่มีโอกาสไปทีวัดสักครังตอนนี้ผมมาอยู่กรุงเทพแล้วก็ว่าจะหาเวลาไปให้ได้

ผมมีอะไรจะถามหน่อยคือว่า
ผมได้สัก9ยอด กะหนุมารมา แต่ไม่ได้ลงหัวใจจะไปขอลงหัวใจได้ป่าวครับ

member

• บุคคลทั่วไป
ยินดีต้อนรับครับ
ได้ครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
วัดบางพระยินดีต้อนรับทุกท่านครับ :001: :001: :001:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - k_comeng13@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วผมควรไปกูฏิพระอาจารย์ไหนครับแล้วอยู่ตรงไหน
แล้วถ้าสักเพิ่มวันเดียวได้กี่รูปอะครับ พอดีเดือนนี้ผมว่าจะไปอะครับ
ถ้านั้งรถจากกรุงเทพกี่ซม.ถึงอะครับ แล้วถ้ากลับไม่ทันมีทีพักป่าว

ปล. ขอขอบคุณทุกท่านอย่างมากทีตอบกระทู้ผมน๊ครับ

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นี้คือรูปทียังไม่ได้ลงหัวใจอะครับ
จะไปลงหัวใจได้ป่าวไม่อะครับ

ลงรูปไม่เป็นอะ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ลงหัวใจได้ครับที่วัดมีอาจารย์หลายท่านครับลองไปนั่งคุยกับท่านดู เก่งทุกท่านครับลองไปคุยดูครับ

monk

ตามรูปลงคาถาและหัวใจกำกับมาแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ไปลงได้คับลองไปถามอาจารย์ดูนะคับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับแต่ยังไม่ได้เสก เดียวผมหาเวลาเขาไปถามดูน๊ะครับแล้วไปกุฏไหนอะ

เสือไฟ

สักเก้ายอด และหนุมานเชิญธงกับพระอาจารย์องค์ไหนครับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ตามความคิดเห้น ของน้า นะ น้า ว่า หลาน คงจะไปสักกับร้านสัก tattoo ทั่วไปแล้วนำลายสักดังรูปไปให้ช่างสักให้ใช่มั้ย เพราะดูจากลายเส้น คมเหลือเกิน น่าจะเป็น การสักโดยใช้เครื่อง .........../// แต่ถ้า  น้า  เข้าใจผิดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ
..............ส่วนเรื่องการลงหัวใจนั้น.........///.........งั้นก็ลองไปถามอาจารย์ท่านดู ว่าลง(เสก)ให้ได้มั้ย เพราะว่าอาจารย์ สักยันต์ที่วัดบางพระเก่งทุกท่านเลยครับใจดีมีเมตตาสูงกันทุกท่านครับ ลองพิจรณาดูเอานะครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

ออฟไลน์ k

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถูกต้องน๊ะครับช่วงนั้นหาทีไม่ได้เลยไปได้ร้านทีหาดใหญ่ ปู่ก็ไม่ยอมพาไปลงของให้เขาว่ามันคนละสายกัน เลยให้ผมไปหาทีเอาเอง

ตัวดี

ต้องดูที่อักขระคับว่าทางร้านสักอักขระถูกหรือไม่ถ้าสักผิดๆมาก็คงยากนะคับอาจต้องสักใหม่

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ผมเคยเห็นพระรูปหนึ่งมาสักกับหลวงพี่แป๊ว ท่านมีรอยสักที่ละเอียดมากเหมือนสัก tatoo มาเลยท่านบอกว่าเข็มที่ใช้เล็กมากๆออกมาเหมือนภาพวาดเลย แต่อยู่ที่อุบลฯ สวยจริงๆครับ

Shot at 2007-06-26