ผู้เขียน หัวข้อ: ใครฝังตระกรุดวัดอัปสรสวรรค์บางครับ รบกวนถามหน่อยครับ  (อ่าน 6505 ครั้ง)

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ผมไปฝังมาครับ  แต่ตระกรุดไม่วิงครับ
ต้องทำไงถึงวิ่งอะครับ  ใครรู้บอกที่  แล้วพาวะนา
คาถาเเล้วอะครับ
ไม่เห็นวิ่งเลย
ใครรู้เเนะนำด้วยนะครับ ศิษย์พี่ทั้งหลาย
ขอบคุณลงหน้าครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทำใจสบายๆครับ อย่าเพ่งใจว่าอยากเห็นตะกรุดวิ่ง

ภาวนา พุทโธ พุทธะรัสสะ ไปเรื่อยๆ อย่าไปคิดว่า มาหรือยัง?? ตะกรุดมาหรือยัง?? ปล่อยใจสบายๆ เอานิ้วแตะไว้ตรงไหน เดี๋ยวก็มาหาครับ

แต่ก็อาจจะทำไม่ไ้ด้ทุกครั้งนะครับ ถ้ามีเรื่องให้คิดเยอะๆ ก็ไม่วิ่ง  จะทำได้ดีตอนจิตใจสบายๆ

ส่วนกรณีถ้ามีเหตุร้ายกับเราแล้วตะกรุดเตือนนี่ชัดเจนครับ จะรู้สึกได้เลยว่า เรายังมีตะกรุดอยู่ และก็มีเหตุร้ายจริงๆ

สรุปคือ ต้องทำใจให้เป็นสมาธิ  ตัดความอยากลอง อยากเห็นออกไปจากใจ นะครับ 

เป็นกำลังใจให้นะครับ   :016: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทำใจสบายๆครับ อย่าเพ่งใจว่าอยากเห็นตะกรุดวิ่ง

ภาวนา พุทโธ พุทธะรัสสะ ไปเรื่อยๆ อย่าไปคิดว่า มาหรือยัง?? ตะกรุดมาหรือยัง?? ปล่อยใจสบายๆ เอานิ้วแตะไว้ตรงไหน เดี๋ยวก็มาหาครับ

แต่ก็อาจจะทำไม่ไ้ด้ทุกครั้งนะครับ ถ้ามีเรื่องให้คิดเยอะๆ ก็ไม่วิ่ง  จะทำได้ดีตอนจิตใจสบายๆ

ส่วนกรณีถ้ามีเหตุร้ายกับเราแล้วตะกรุดเตือนนี่ชัดเจนครับ จะรู้สึกได้เลยว่า เรายังมีตะกรุดอยู่ และก็มีเหตุร้ายจริงๆ

สรุปคือ ต้องทำใจให้เป็นสมาธิ  ตัดความอยากลอง อยากเห็นออกไปจากใจ นะครับ 

เป็นกำลังใจให้นะครับ   :016: :016:

จะเป็นอีกอย่างหรือว่า ไปทำอะไรผิดมาหรือปล่าว ไปเตะหมาบ้างปล่าว   :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของผมก็ไม่วิ่งครับท่านอชิตะ..

..สงสัยเข็มสักจะทิ่มจนตะกรุดงอหมดแล้ว 05;..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

..สงสัยเข็มสักจะทิ่มจนตะกรุดงอหมดแล้ว 05;..

สงสัยพี่เอ๊กจะฝังน้อยไปนะครับ  :005: :005:  แนะนำให้ฝังเพิ่มเป็น ๕๙ ดอก เท่าุกำลังพุทธคุณ แหล่มเลย  :004: :004:

ลองขอหลวงพ่อซิครับ บางดอกท่านจารเน้นพิเศษให้เด่นเป็นด้านๆนะพี่  เสน่ห์ยังได้อีกครับ   :045: :045:

• อัฏฐมะ

สงสัยพี่เอ๊กจะฝังน้อยไปนะครับ  :005: :005:  แนะนำให้ฝังเพิ่มเป็น ๕๙ ดอก เท่าุกำลังพุทธคุณ แหล่มเลย  :004: :004:

ลองขอหลวงพ่อซิครับ บางดอกท่านจารเน้นพิเศษให้เด่นเป็นด้านๆนะพี่  เสน่ห์ยังได้อีกครับ   :045: :045:

ขอโทษครับ ลงตัวเลขผิด  ๕๖ ครับ ไม่ใช่ ๕๙  ผิดพลาดอย่างแรง ขออภัยครับผม

• ปัญจมะ
ขอบคุณนะครับ  เดียวไปฝังเพิมอีกครับ
แล้ว ตระกรุตคู่ชีพอครับ วิ่งได้รึเปล่าครับ
 แล้วที่ท่านโจรว่านั้นผมไม่เคยเตะหมาลอกครับ
  เดียวไปฝังให้ได้ตามที่ คุณอชิตะ  บอกนครับ
  ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณนะครับ  เดียวไปฝังเพิมอีกครับ
แล้ว ตระกรุตคู่ชีพอครับ วิ่งได้รึเปล่าครับ
 แล้วที่ท่านโจรว่านั้นผมไม่เคยเตะหมาลอกครับ
  เดียวไปฝังให้ได้ตามที่ คุณอชิตะ  บอกนครับ

อยากฝังตะกรุดบ้างอ่ะต้องทำยังงัยเตรียมอะไรบ้างพอดีไปเรียนผมผ่านแถววัดอัปสรสวรรค์ทุกวันอ่ะคับ
ใช่วัดอัปสรแถวบางไผ่ป่ะ

• อัฏฐมะ

อยากฝังตะกรุดบ้างอ่ะต้องทำยังงัยเตรียมอะไรบ้างพอดีไปเรียนผมผ่านแถววัดอัปสรสวรรค์ทุกวันอ่ะคับ
ใช่วัดอัปสรแถวบางไผ่ป่ะ

เอ่อม...วัดอัปสรสวรรค์(วัดคอกหมู) อยู่ใกล้ๆกับวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ นะครับ ท่านต้นน้ำ

ไปฝังตะกรุด ก็มีดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่กรุงทองครับ   ตะกรุดทองคำยกพานดอกละ ๑๒๙ .- (อาจมีการเปลี่ยนแปลงนะครับ )

ปกติจะฝังกันครั้งละ ๓ ดอกครับ  ฝังแล้วจะเรียกให้ตะกรุดวิ่งไปมา 

เหรียญหมูซ่อนหัว งานไหว้ครูหลวงพ่อออด ปี ๔๙ ครับ หลวงพ่อเมตตาจารล้อมหมูให้ครับผม

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ตะกรุดคู่ชีพ หมายถึง ตะกรุดคู่ชีวิตใช่ไหมค่ะ
ตะกรุดคู่ชีวิตไม่วิ่ง ดอกใหญ่ประมาณ 2 นิ้ว ฝังท้องแขนเหมือนตะกรุดอื่น ๆ ค่ะ
ส่วนค่าพานครูลองสอบถามกับทางวัดดูนะคะ ขอให้ได้ฝังตะกรุดตามที่ตั้งใจไว้นะคะ 
:089:

สงสัยต้องไปฝังเพิ่มกันแล้วละพี่เอ็กซ์ ส่วนของเปรี้ยววิ่งจ๊ะ ยังเอานิ้วกดดูเป็นรูปตะกรุดเลยค่ะ    :016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่รู้ว่าผม เข้าใจผิดหรือเปล่า ว่า เข็มทองวิ่ง ตะกรุดทองไม่วิ่ง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• อัฏฐมะ
ไม่รู้ว่าผม เข้าใจผิดหรือเปล่า ว่า เข็มทองวิ่ง ตะกรุดทองไม่วิ่ง

คือ ก็วิ่งนะครับ  ฝังเสร็จแล้ว หลวงพ่อท่านจะเรียกให้ดู จากแขนซ้าย มาแขนขวา เต็มๆครับ

ไม่แน่ใจว่า เข้าใจตรงกันหรือเปล่า    :075: :075:

• ปัญจมะ
ค่าตระกรุต 129  เท่าเดิมครับ
เดียวไปคราวหน้าจะต้องให้หลวงพ่อเรียกให้ดูสะหน่อย
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ ~พระลักษณ์~

• สัตตมะ
  • **
ค่าครูดอกละ126.- ครับ (แทง1เข็มได้3ดอก)

ตะกรุดคู่ชีวิต ยาวประมาณ1นิ้วครับ(ชุดละ2ดอก)ค่าครู คู่ละ3,126.-ครับ( ดอกใหญ่ ไม่วิ่งครับ จิตดีๆอาจวิ่งได้ครับ)

มั่นภาวนาคาถาทำสมาธิให้นิ่ง..เมื่อจิตกับตะกรุดเป็นหนึ่งเดียววิ่งแน่นอน..ผมใช้เวลาหลายเดือนอ่าครับถึงวิ่ง

เอาใจช่วยครับ

• ปัญจมะ
ขอบคุณพระลักษณ์ สำหรับคำเเนะนำครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
อยากไปฝังบ้างจัง แต่ไปไม่ถูกครับ  บ้านนอกครับไม่เคยเข้ากรุง :043:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ปัญจมะ
อยากสอบถามเรื่อง  การฝังเข็มวัดบางเเวก
ว่าช่วงนี้มีการฝังรึเปล่าครับ
ขอบคุณนะครับ   :054:
ศิษย์พี่ทั้งหลาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เห็นที่ ราชบุรี ใกล้ถึงวันไหว้ครูและนี่ ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าวันไหน เห็นเพื่อนพูด ครับ
เกี่ยกวับการฝังเข็มทอง วิ่งได้

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากฝังบ้างจัง

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่วัดบางพระไม่มีฝังตะกรุดเหรอค่ะ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ว่างๆผมจะไปฝังมั้งดีกว่า กิกิ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อยากไปฝังบ้างจัง แต่ไปไม่ถูกครับ  บ้านนอกครับไม่เคยเข้ากรุง :043:

จะไปไกลๆทำไม่หละครับ วัดเราก็มีของดีๆ มีพระอาจารย์ใจดี ฝังให้เหมือนกัน
ของดีๆ ไม่แพ้ที่อื่นเค้าด้วย  :015:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"