ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผน หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ รุ่นเด็ด และรอยจารของท่าน  (อ่าน 9124 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
องค์แรกรุ่นทอดผ้าป่า ปี46 รุ่นนี้เจตนาการสร้างดี พิธีดี จำนวนชัดเจน :016:

หลังหลวงพ่อสาครท่านจารนะเสน่ห์หาให้ครับ

องค์ที่สอง รุ่นบารมีคู่ รุ่นนี้เจตนาการสร้างดี พิธีดีโดยปลุกเสกร่วมกันสององค์คือ หลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ และ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัครจำนวนชัดเจน มีเกสาหลวงพ่อสาคร กับหลวงพ่อฟู และผงอิธิเจ จำนวนมาก :016: :025: :015:

หลังหลวงพ่อสาครท่านจารนะเสน่ห์หาให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2552, 08:05:20 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มีตัว นะ มหาเสนห์พ่วงมาให้ด้วย สวยงามแท้ๆครับ พ่อขุนแผนแสนเสนห์
ว่าแต่องค์แรกชื่อรุ่นว่า รุ่นเด็ด เลยเหรอครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ท่านชินชอบสายเสน่ห์จริงๆนะครับ

อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
มีตัว นะ มหาเสนห์พ่วงมาให้ด้วย สวยงามแท้ๆครับ พ่อขุนแผนแสนเสนห์
ว่าแต่องค์แรกชื่อรุ่นว่า รุ่นเด็ด เลยเหรอครับท่าน

องค์ แรกชื่อรุ่น ทอดผ้าป่าครับ ที่บอกว่าเด็ด รุ่นนี้เป็นที่นิยมในวงการ และมีในรายการประกวดพระบ่อย และตามที่บอกขั้นตอนต้น :054:

ท่านชินชอบสายเสน่ห์จริงๆนะครับ

อิอิ

ท่านเส้าหลินก็ ใช่ย่อย ทั้งสายพระและฆารวาส เก่งๆๆทั้งนั้น :016:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
  แต่ละรุ่นน่าหามาใช้มากครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

สวยครับผม

มหาเสน่ห์ที่น่าครอบครอง

:017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขุนแผนหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ของปลอมทำได้ดี เช่าหาก็ระวังกันนะครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขุนแผนหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ของปลอมทำได้ดี เช่าหาก็ระวังกันนะครับ

สังเกตกุมารซ้ายขวาให้ดีๆ ของจริงต้องอ้วน ถ้าตัวผอมๆระวังให้ดี.... :059:

• สัตตมะ
  • **
เดี๋ยวช่วงมึดๆ จะนำรายละเอียดเปรียบเทียบ ของแท้ ของปลอมพิมพ์ใหญ่และเล็ก จำนวนการสร้างแบบละเอียดมาให้ ชม ครับ :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขุนแผนแต่ละองค์สวยค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะนายชิน

แต่ชอบรุ่นที่สองนะ ยังจะเล่นขุนแผนอีกหรือนี่นายชิน

ปกตินายชินก็เสน่ห์แรงอยู่แล้ว

ระวังนะ!......

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าใช้ น่าบูชาครับ เยี่ยม :016:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สวยดีครับ  :002: รุ่นเด็ด  สงสัยต้องมองในองค์พระให้ลึก...อาจมีลาภลอยเลือนๆ   :057:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น